കഴുത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള കറുപ്പുനിറം മാറാൻ പ്രകൃതിദത്ത മാർഗങ്ങൾ

ഹോർമോൺ പ്രശ്നങ്ങൾ, സൂര്യപ്രകാശം, അല്ലെങ്കിൽ ചർമ്മവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട മറ്റ് അവസ്ഥകൾ എന്നിവ കാരണം കഴുത്തിലെ ചർമ്മം കറുത്തനിറമാകാൻ സാധ്യതയുണ്ട്. കഴുത്ത് കറുക്കുന്ന അവസ്ഥയിൽ ചർമ്മത്തിന്റെ ഘടനയിലും മാറ്റങ്ങൾ കാണാൻ സാധിക്കും. ചുറ്റുമുള്ള ചർമ്മത്തേക്കാൾ കട്ടിയാകുകയോ മൃദുവായി അനുഭവപ്പെടും. ഇത് പലരുടെയും ഉറക്കം നഷ്ടമാകുന്ന സൗന്ദര്യ പ്രശ്നമായി മാറിയിരിക്കുന്നു.

കഴുത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള കറുപ്പ് നിറം എപ്പോഴും ആരോഗ്യപ്രശ്നങ്ങളായിരിക്കില്ല. വളരെയധികം സൂര്യപ്രകാശം, രാസവസ്തുക്കൾ നിറഞ്ഞ ചർമ്മസംരക്ഷണ ഉൽ‌പന്നങ്ങളുടെ അമിത ഉപയോഗം എന്നിവ കഴുത്തിന് ഇരുണ്ട കഴുത്തിന് കാരണമാകാം. ചില സാഹചര്യങ്ങളിൽ, ശുചിത്വം മോശമായതിനാലും കഴുത്ത് കറുക്കും. സൗന്ദര്യ പ്രശ്നമാണ് ഈ കറുപ്പിന് കാരണമെങ്കിൽ വീട്ടിൽ തന്നെ ചെയ്യാവുന്ന ചില മാർഗങ്ങളുണ്ട്.

ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗർ ചർമ്മത്തിന്റെ പി‌എച്ച് നിലയെ സന്തുലിതമാക്കും. ഇത് സ്വാഭാവിക തിളക്കം നൽകുന്നു. ഇത് ചർമ്മത്തിലെ മൃതകോശങ്ങളെ നീക്കംചെയ്യുന്നു.2 ടേബിൾസ്പൂൺ ആപ്പിൾ സിഡെർ വിനെഗറും 4 ടേബിൾസ്പൂൺ വെള്ളവും ചേർത്ത് നന്നായി ഇളക്കുക. ഒരു കോട്ടൺ ബോൾ ഉപയോഗിച്ച് കഴുത്തിൽ പുരട്ടിയിട്ട 10 മിനിറ്റ് ഉണങ്ങാൻ അനുവദിക്കുക. അത് ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ, അത് വെള്ളത്തിൽ കഴുകുക. ഓരോ ദിവസവും ഈ പ്രക്രിയ ആവർത്തിച്ചാൽ മാറ്റമുണ്ടാകും.

അഴുക്കും ചർമ്മത്തിലെ കോശങ്ങളും നീക്കം ചെയ്യാൻ ബേക്കിംഗ് സോഡ വളരെ സഹായകരമാണ്. ഇത് കൂടാതെ ചർമ്മത്തെ ഉള്ളിൽ നിന്ന് പോഷിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. 2-3 ടേബിൾസ്പൂൺ ബേക്കിംഗ് സോഡയും ആവശ്യത്തിന് വെള്ളവും എടുത്ത് മിനുസമാർന്ന പേസ്റ്റ് ഉണ്ടാക്കുക. ഈ പേസ്റ്റ് കഴുത്തിൽ പുരട്ടി ഉണങ്ങാൻ അനുവദിക്കുക. പൂർണ്ണമായും ഉണങ്ങിയ ശേഷം, നനഞ്ഞ വിരലുകൾ ഉപയോഗിച്ച് ഇത് വൃത്തിയാക്കുക. പിന്നീട് വെള്ളത്തിൽ കഴുകുക. ശേഷം ചർമ്മത്തെ നന്നായി മോയ്സ്ചറൈസ് ചെയ്യുക.

Read More: തിയേറ്റർ സജീവമാകുമ്പോൾ പ്രേക്ഷകർ കാത്തിരിക്കുന്ന 7 ചിത്രങ്ങൾ

ഉരുളക്കിഴങ്ങിന് ബ്ലീച്ചിംഗ് ഗുണങ്ങളുണ്ടെന്ന് പറയപ്പെടുന്നു. ഇത് ചർമ്മത്തിലെ കറുപ്പ് കുറയ്ക്കും. ഇരുണ്ട പാടുകൾ നീക്കംചെയ്യാനും ഇത് സഹായിക്കുന്നു. ഒരു ചെറിയ ഉരുളക്കിഴങ്ങ് എടുത്ത് അരയ്ക്കുക. ഇതിന്റെ നീര് പിഴിഞ്ഞെടുക്കുക. കഴുത്തിൽ ജ്യൂസ് പുരട്ടി ഉണങ്ങുമ്പോൾ ഇളം ചൂടുള്ള വെള്ളത്തിൽ കഴുകുക. ഇത് എല്ലാ ദിവസവും രണ്ടുതവണ ആവർത്തിക്കാം.

Story highlights- Home Remedies For A Dark Neck