ശുദ്ധമായ വെളിച്ചെണ്ണയുടെ ആരോഗ്യ-സൗന്ദര്യ ഗുണങ്ങൾ

വെളിച്ചെണ്ണ വിപണിയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ആരോഗ്യ-സൗന്ദര്യ സംരക്ഷണ ഉൽപന്നങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് എന്നത് പലർക്കും അറിയില്ല. കാരണം, പൊതുവെ എല്ലാവരും പാചകത്തിന് മാത്രമാണ് വെളിച്ചെണ്ണ ഉപയോഗിക്കാറുള്ളത്. വെളിച്ചെണ്ണ മുടിക്ക് അല്ലെങ്കിൽ ചർമ്മത്തിന് വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കാം. കാരണം, ഒട്ടേറെ ഗുണങ്ങൾ ഇതിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

വെളിച്ചെണ്ണ പതിവായി ഉപയോഗിക്കുന്നത് ആരോഗ്യപരമായ ഒരു നല്ല ശീലമാണ്. വെളിച്ചെണ്ണ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്നു.വെളിച്ചെണ്ണ യഥാർത്ഥത്തിൽ ശരീരഭാരം കുറയ്ക്കാൻ കഴിയുന്ന കൊഴുപ്പാണ്, കാരണം അതിൽ ശരീരത്തിന്റെ മെറ്റബോളിസത്തിൽ ശക്തമായ സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്ന ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ഇത് കൂടുതൽ കലോറി കത്തിക്കാനും വിശപ്പ് കുറയ്ക്കാനും ബി‌എം‌ഐ, അരയിലെ കൊഴുപ്പ് എന്നിവ കുറയ്ക്കാനും സഹായിക്കുന്നു. പ്രതിദിനം 120 അധിക കലോറി വരെ കത്തിക്കാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുമെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്.

വെളിച്ചെണ്ണ ഹൃദയാരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്നു. വെളിച്ചെണ്ണ നല്ല എച്ച്ഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് വർദ്ധിപ്പിക്കുകയും മോശം എൽഡിഎൽ കൊളസ്ട്രോളിന്റെ അളവ് കുറയ്ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇതിനർത്ഥം ഇത് ഹൃദ്രോഗവും ഉയർന്ന രക്തസമ്മർദ്ദവും ഉണ്ടാകാനുള്ള സാധ്യത കുറയ്ക്കും.

വെളിച്ചെണ്ണ അൽഷിമേഴ്‌സ് രോഗത്തിന്റെ ലക്ഷണങ്ങളിൽ നിന്ന് മോചനം നേടാൻ സഹായിക്കുന്നു.
അൽഷിമേഴ്‌സ് രോഗികളുടെ തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനം മെച്ചപ്പെടുത്താൻ സഹായിക്കുന്ന ഫാറ്റി ആസിഡുകൾ വെളിച്ചെണ്ണയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

വെളിച്ചെണ്ണ ചർമ്മത്തെ മോയ്സ്ചറൈസ് ചെയ്യാനും മുടിയുടെ ക്ഷതം തടയാനും സഹായിക്കുന്നു. വെളിച്ചെണ്ണയിൽ ലോറിക് ആസിഡ് നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു, ഇത് ഫാറ്റി ആസിഡാണ്, ഇത് ആന്റിമൈക്രോബയൽ, മോയ്സ്ചറൈസിംഗ്, ഹോർമോൺ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ഗുണങ്ങൾനിറഞ്ഞതാണ്. മാത്രമല്ല ചർമ്മത്തിലെ കൊളാജന്റെ ഉത്പാദനത്തെ ഉത്തേജിപ്പിക്കുകയും കൂടുതൽ ചെറുപ്പമാക്കുകയും ചെയ്യും. വെളിച്ചെണ്ണയിൽ കാണപ്പെടുന്ന വിറ്റാമിൻ ഇ ചർമ്മത്തെ സൂര്യതാപത്തിൽ നിന്ന് സംരക്ഷിക്കുന്നു.

Story highlights- benefits of coconut oil