രുചിയിലും ഗുണത്തിലും മുൻപന്തിയിൽ- സീതപ്പഴലുണ്ട്, അമൂല്യമായ ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ!

November 17, 2022

കേരളത്തിൽ സുലഭമായി ലഭിക്കുന്ന ഒന്നാണ് സീതപ്പഴം. കാണാൻ ചെറിയ ചക്കയുടെ രൂപത്തോട് സാമ്യമുള്ള ഇവ അതിമധുരമൂറും ഫലമാണ്. കുരുക്കളുടെ ചുറ്റും മാംസളമായ ഭാഗമുള്ള സീതപ്പഴം കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിൾ എന്നാണ് അറിയപ്പെടുന്നത്. ശാസ്ത്രീയമായി അനോണ സ്ക്വാമോസ എന്നാണ് കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിൾ അറിയപ്പെടുന്നത്. അമേരിക്കയിലെ ഉഷ്ണമേഖലയിലും ഇന്ത്യയിലും ഉള്ള ഒരു ചെറിയ വൃക്ഷമാണിത്. ഇപ്പോൾ ഫിലിപ്പീൻസ്, ഏഷ്യ, വെസ്റ്റ് ഇൻഡീസ് എന്നിവിടങ്ങളിലും ഇത് കൃഷി ചെയ്യുന്നു.

മുഖക്കുരു,തടയാനും എണ്ണ ഉൽപാദനം കുറയ്ക്കാനും ചർമ്മത്തിലെ സുഷിരങ്ങൾ വൃത്തിയാക്കാനും കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിൾ സഹായിക്കുന്നു. ഇത് ചർമ്മത്തെ കൂടുതൽ തിളക്കമുള്ളതും മിനുസമുള്ളതുമാക്കും. കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിളിന്റെ ഗുണങ്ങളിലൊന്ന് അത് ചർമ്മത്തിന്റെ നിറം നിലനിർത്താനും സഹായിക്കുന്നു. അമിനോ ആസിഡുകളുടെ സമ്പന്നമായ ഉറവിടമാണ് കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിൾ, ഇത് കൊളാജൻ ഉൽപ്പാദിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിച്ചേക്കാം, അതുവഴി ചർമ്മത്തിന് ഇലാസ്തികത നൽകുന്നു.

കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിളിന്റെ കുരുവിൽ നിന്ന് വേർതിരിച്ചെടുക്കുന്ന എണ്ണ മുടിയുടെ വളർച്ചയെ സഹായിക്കും. തലയോട്ടിയിലെ രക്തചംക്രമണം മെച്ചപ്പെടുത്താനും രോമകൂപങ്ങളെ ഉത്തേജിപ്പിക്കാനും ആത്യന്തികമായി രോമവളർച്ചയെ പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനും സഹായിക്കുന്ന ഇരുമ്പ് കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിളിൽ ധാരാളം അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്.

Read Also: പാലക്കാട് ചുരത്തെ ലോക പ്രശസ്തമാക്കാൻ അത്താച്ചി: മുഖ്യമന്ത്രിക്കു മുന്നിൽ പദ്ധതി അവതരിപ്പിച്ചു

കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിളിന്റെ ഇലയുടെ സത്തിൽ സന്ധിവാതത്തിനെതിരെ നല്ല ഫലങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് പഠനങ്ങൾ തെളിയിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഈ ആൻറി ആർത്രൈറ്റിക് പ്രവർത്തനം വീക്കം കുറയ്ക്കുകയും സന്ധിവാതമുള്ള ആളുകളെ സഹായിക്കുകയും ചെയ്യും. മലേറിയ നിയന്ത്രിക്കാൻ സീതപ്പഴം സഹായിക്കുന്നു. കസ്റ്റാർഡ് ആപ്പിളിന്റെ ഇലയുടെ സത്തിൽ ബാക്ടീരിയ, ഫംഗസ്, വൈറസ് എന്നിവയുടെ വളർച്ച കുറയ്ക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ശക്തമായ ആന്റി-മൈക്രോബയൽ ഗുണങ്ങളുണ്ട്.

Story highlights- benefits of custard apple