ക്രിസ്മസ് എന്തുകൊണ്ട് ഡിസംബർ 25 ന് ആഘോഷിക്കുന്നു? അറിയാം..

December 7, 2022

ഒത്തുചേരലിന്റെയും നന്മയുടെയും ഒരു ക്രിസ്മസ് നാളുകൂടി വന്നെത്തിയിരിക്കുകയാണ്. പുൽക്കൂടും അലങ്കാരങ്ങളുമായി ലോകം ആവേശത്തോടെ ഈ സന്തോഷനാളിനെ വരവേൽക്കുകയാണ്. എല്ലാ വർഷവും ഡിസംബർ 25 ഗ്രിഗോറിയൻ കലണ്ടർ പ്രകാരമാണ് ക്രിസ്മസ് ആഘോഷിക്കുന്നത്. എന്നാൽ എന്തുകൊണ്ടാണ് ഈ ദിവസം ക്രിസ്മസ് ആഘോഷത്തിനായി മാറ്റിവെച്ചിരിക്കുന്നതെന്ന് അറിയാമോ?

ക്രിസ്തുമത വിശ്വാസികൾ ഈ ദിനം ആഘോഷിക്കുന്നത് യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ ജനനത്തെ അനുസ്മരിക്കാനാണെന്ന് നമ്മിൽ പലർക്കും അറിയാം, എന്നാൽ ഡിസംബർ 25 നാണ് യേശു ജനിച്ചതെന്നതിന് വ്യക്തമായ തെളിവുകളൊന്നുമില്ല.

യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ ജനനത്തീയതി അജ്ഞാതമാണ്, എന്നാൽ ക്രിസ്മസ് ഡിസംബർ 25 ന് ആഘോഷിക്കാൻ ചില കാരണങ്ങളുണ്ട്.റോമൻ ക്രിസ്ത്യൻ ചരിത്രകാരനായ സെക്സ്റ്റസ് ജൂലിയസ് ആഫ്രിക്കാനസ് യേശുവിന്റെ ഗർഭധാരണ തീയതി മാർച്ച് 25 ന് കണക്കാക്കുന്നു. പരിശുദ്ധ കന്യകാമറിയത്തിന്റെ പ്രഖ്യാപനമായി മാർച്ച് 25 ആഘോഷിക്കുന്നു. ഗബ്രിയേൽ മാലാഖ കന്യാ മറിയത്തിനോട് ഒരു പുത്രനെ പ്രസവിക്കുമെന്നും ക്രിസ്ത്യൻ മിശിഹായും ദൈവപുത്രനുമായ യേശുക്രിസ്തുവിന്റെ അമ്മയാകുമെന്നും പ്രഖ്യാപിച്ചതിന്റെ ആഘോഷമാണിത്.

Read Also: പാലക്കാട് ചുരത്തെ ലോക പ്രശസ്തമാക്കാൻ അത്താച്ചി: മുഖ്യമന്ത്രിക്കു മുന്നിൽ പദ്ധതി അവതരിപ്പിച്ചു

മൂന്നാം നൂറ്റാണ്ടിൽ, റോമൻ സാമ്രാജ്യം ഡിസംബർ 25-ന് കീഴടക്കപ്പെടാത്ത സൺ സോൾ ഇൻവിക്റ്റസിന്റെ പുനർജന്മം ആഘോഷിച്ചു. റോമൻ കലണ്ടറിൽ, ഈ ദിവസം ശീതകാലത്തിന്റെ അവസാനമായും കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു. കോൺസ്റ്റന്റൈൻ ചക്രവർത്തിയുടെ ഭരണകാലത്ത് 336 ഡിസംബർ 25-ന് റോമൻ സഭ ഔദ്യോഗികമായി ക്രിസ്തുമസ് ആഘോഷിക്കാൻ തുടങ്ങി.
Story highlights- Why is Christmas celebrated on 25 December?

ചുവടുവെക്കാം പാട്ടിനൊപ്പം. കോഴിക്കോടിന്റെ മണ്ണിൽ പാട്ടിന്റെ പെരുമഴ തീർക്കാൻ ഗൗരി ലക്ഷ്മി, ഗായകൻ ജോബ് കുര്യൻ, അവിയൽ, തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജ് എന്നീ ബാൻഡുകളുടെ തകർപ്പൻ പെർഫോമൻസുമായി 'ഡിബി നൈറ്റ് ബൈ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ്’. Book Your Tickets Now..!