ബ്ലാക്ക്&വൈറ്റ് ടിവിയും ഗ്രാമഫോണും വിന്റേജ് വേഷവിധാനങ്ങളും; ഇന്നും 1930-കളിലെ ജീവിതം നയിച്ച് ദമ്പതികൾ

May 1, 2023

എല്ലാ സുഖസൗകര്യങ്ങളിലും ജീവിക്കുമ്പോൾ പെട്ടെന്ന് ഒരുനാൾ പഴമയിലേക്ക് പോകാൻ ആഗ്രഹമുണ്ടായാലോ? ഒന്നുകൂടി ആലോചിക്കേണ്ടി വരും. എന്നാൽ ഈ ഇരുപത്തൊന്നാം നൂറ്റാണ്ടിൽ അങ്ങനെ ജീവിക്കാൻ ഇത്തിരി പ്രയാസമാണ്. പക്ഷെ ഈ പ്രയാസങ്ങളെയൊക്കെ മറികടന്ന് 1930 കളിൽ ജീവിക്കുകയാണ് ഒരു ദമ്പതികൾ.

ഇവർ ആധുനിക ജീവിതം ഉപേക്ഷിച്ച് 1930-കളിലെ പോലെ ജീവിക്കുക്കുകയാണ്. ഫോൺ ചെയ്യുന്നതിനായി ലാൻഡ്‌ലൈനുകൾ മാത്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, ബ്ലാക്ക് ആൻഡ് വൈറ്റ് ടിവി മാത്രം കാണുന്നു, ഗ്രാമഫോണുകളിൽ സംഗീതം കേൾക്കുന്നു, പണം നൽകി മാത്രം സാധനങ്ങൾ വാങ്ങുന്നു.

58 കാരിയായ ലിസ ഫ്ലെച്ചറും ഭർത്താവ് 55കാരനായ നീലും 1930-കളിലാണ് ജീവിക്കുന്നത്. ഇവർ 1930ലുള്ള മോഡൽ ഫ്രിഡ്ജ് സ്വന്തമാക്കി. അതുപോലെ ഏകദേശം 100 വർഷം പഴക്കമുള്ള ഒരു കാർ ആണ് ഉപയോഗിക്കുന്നത്. വാർഡ്രോബുകളൊരുക്കിയിരിക്കുന്നത് 1930-കളിലെ ഫാഷനിലാണ്.1930-കളിലെ ഈ ജീവിതരീതി ലിസയുടെ ആശയമായിരുന്നു. 1991-ൽ വിവാഹിതരായതിന് പിന്നാലെ തന്റെ ഭർത്താവിനെയും ഈ രീതിയിലേക്ക് മാറ്റിയെടുത്തു.

ഭർത്താവായ നീലിന് ആദ്യം ഈ ആശയം ബോധ്യപ്പെട്ടില്ല. എന്നാൽ കാലക്രമേണ, നീലും അതേ ശൈലിയിലേക്ക് ചേക്കേറി. ഒടുവിൽ അവർ പൂർണമായും പഴമയിലേക്ക് പോയി.ആറ് വർഷം മുമ്പ് താമസം മാറിയത് മുതൽ അവർ തങ്ങളുടെ പുതിയ വീടിനെ 1930കളിലേക്ക് മാറ്റുകയാണ്. ഇനാമൽ കുക്കറും 1935 വെസ്റ്റിംഗ്ഹൗസ് ഫ്രിഡ്ജും ഉൾപ്പെടെ എല്ലാം ഒരു കാലഘട്ടത്തിന്റേതാണ്. സ്കിർട്ടിംഗ് ബോർഡുകൾ, ലൈറ്റ് സ്വിച്ചുകൾ, ഡോർക്നോബുകൾ എന്നിവയും പഴമയുള്ളതാണ്.

Read Also: വർഷങ്ങളായി തനിക്കൊപ്പം ജോലി ചെയ്യുന്ന ഡ്രൈവർക്കായി വലിയ സർപ്രൈസൊരുക്കി രാം ചരൺ; കൈയടിച്ച് ആരാധകർ

അടുക്കളയിലും പരമ്പരാഗത രീതിയാണ് ഉള്ളത്. ഭക്ഷണവും ആ കാലഘട്ടത്തിലേതുതന്നെ. നീൽ ജോലി ആവശ്യങ്ങൾക്കായി ഒരു മൊബൈൽ ഫോൺ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. അതാണ് ആധുനികതയുമായുള്ള ഏകബന്ധം. ഡിജിറ്റൽ ബാങ്കിങ് സേവനങ്ങളും ഇവർ ഉപയോഗിക്കുന്നില്ല. മാത്രമല്ല,ഇവരുടെ വസ്ത്രധാരണവും 193കളിലേതാണ്.

Story highhlights- Couple lives like it’s the 1930s