പ്രതിരോധ ശേഷി വർധിപ്പിക്കാൻ വിവിധയിനം ചായകൾ

May 28, 2023

കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണങ്ങളും പാനീയങ്ങളുമെല്ലാം ഒരാളുടെ പ്രതിരോധ ശേഷിയെയും ബാധിക്കാറുണ്ട്. ആരോഗ്യത്തിന് നല്ലതെന്താണോ അത് തിരഞ്ഞെടുക്കാൻ വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതുണ്ട്. പ്രതിരോധ ശേഷി വർധിപ്പിക്കേണ്ടത് ഈ കാലഘട്ടത്തിന്റെ തന്നെ ആവശ്യമായി മാറിയിരിക്കുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ ആരോഗ്യഗുണങ്ങളുള്ള ചായ ശീലമാക്കാം. കാരണം, ഒരു കപ്പ് ചായയിലൂടെ ഒട്ടേറെ ആരോഗ്യ ഗുണങ്ങളാണ് ശരീരത്തിന് ലഭിക്കുന്നത്.

‘മസാല’ അല്ലെങ്കിൽ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങൾ ചേർത്ത ചായയാണ് മസാല ചായ. കറുവപ്പട്ട, ഏലം, ഗ്രാമ്പൂ, ഇഞ്ചി തുടങ്ങിയ സുഗന്ധവ്യഞ്ജനങ്ങളുടെ മിശ്രിതമാണ് ഈ ചായക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്. ഇവയ്ക്ക് ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ, ആന്റിഫംഗൽ, വിരുദ്ധ ബാഹ്യാവിഷ്ക്കാര ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ട്. ഇത് ചുമ, ജലദോഷം, കാലാനുസൃതമായ അലർജികൾ എന്നിവ ഒഴിവാക്കാൻ കാര്യക്ഷമമായി പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

പല തരത്തിലുള്ള ശരീരവേദനകൾ ഒഴിവാക്കാൻ ഇഞ്ചി സഹായിക്കുന്നു. അതുകൊണ്ട് ഇഞ്ചി കാപ്പിയിലോ പാലിലോ ഉപയോഗിക്കാം. രക്തചംക്രമണവും പ്രതിരോധശേഷിയും വർധിപ്പിക്കുന്ന ഈ ചായയുടെ ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ നഷ്ട്ടമാകാതിരിക്കാൻ പഞ്ചസാരയ്ക്ക് പകരം ശർക്കര ഉപയോഗിക്കാം.

Read also: മേളത്തിന്റെ ആവേശം ദേ, ഈ മുഖത്തുണ്ട്- ചെണ്ടമേളം ആസ്വദിക്കുന്ന കുഞ്ഞുമിടുക്കൻ

തുളസിയും ഗ്രീൻ ടീയും പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഗുണങ്ങളുള്ള ആൻറി ബാക്ടീരിയൽ, ആൻറിവൈറൽ, ആന്റിഫംഗൽ ഗുണങ്ങൾ അടങ്ങിയതാണ്. ഔഷധ മൂല്യത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ, തുളസിയിൽ വിറ്റാമിൻ എ, വിറ്റാമിൻ സി, സിങ്ക് എന്നിവ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട്. രുചിയുടെ സൂക്ഷ്മവും ബയോ ആക്റ്റീവ് സംയുക്തങ്ങളിൽ ശക്തവുമായ ഗ്രീൻ ടീ ഓക്സിഡേറ്റീവ് സമ്മർദ്ദവും രക്തത്തിലെ പഞ്ചസാരയുടെ അളവും കുറയ്ക്കുന്നതിലൂടെ ആരോഗ്യം വർധിപ്പിക്കുന്നു.

Story highlights- different types of tea