പണം കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ ബുദ്ധിമുട്ടാണോ? ഒഴിവാക്കേണ്ട അഞ്ച് ശീലങ്ങൾ!!

November 16, 2023

പണം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത് ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യമാണ്. ഒരാൾക്ക് ഇപ്പോൾ സാമ്പത്തികമായി ആശ്രയം ആവശ്യമുണ്ടെങ്കിൽ അതിനുള്ള വഴികൾ നമുക്ക് ചുറ്റുമുണ്ട്. എളുപ്പത്തിൽ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയുന്നത് കൊണ്ട് തന്നെ ഇതിന് അതിന്റെ ഗുണങ്ങളും ദോഷങ്ങളുമുണ്ട്. ഒരു വശത്ത്, ഫണ്ട് ആവശ്യമുള്ളവർക്ക് ഇപ്പോൾ അവ എളുപ്പത്തിൽ ആക്സസ് ചെയ്യാൻ കഴിയും. എന്നാൽ മറുവശത്ത്, ഇത് വിവേചനരഹിതമായ ചിലവുകൾക്ക് ഇടയാക്കും. അത് ഒരാളെ അനാവശ്യ കടത്തിൽ വീഴ്ത്തുകയും ചെയ്യും. നിങ്ങളുടെ പണം എങ്ങനെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നു എന്ന കാര്യത്തിൽ നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധാലുവല്ലെങ്കിൽ, ഈ ഹാനികരമായ പണ ശീലങ്ങൾ നിങ്ങളെ സാമ്പത്തികമായി അസ്ഥിരപ്പെടുത്തും. പണം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിൽ ഒഴിവാക്കേണ്ട അഞ്ച് ശീലങ്ങൾ. ( 5 bad money habits and how to break them )

അമിത ചെലവ്

ചെലവിടുന്നതിൽ അച്ചടക്കത്തോടെയുള്ള സമീപനം വളർത്തിയെടുക്കാൻ സഹായിക്കുന്ന ഒരു മാർഗമാണ് ബജറ്റിംഗ്. ഒരു ബജറ്റ് ഇല്ലെങ്കിൽ, അമിതമായി ചെലവഴിക്കാനുള്ള സാധ്യത വളരെ കൂടുതലാണ്. അത് ഒഴിവാക്കാൻ, പ്രതിമാസ ബജറ്റ് സൃഷ്ടിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ വരുമാനവും ചെലവും ട്രാക്ക് ചെയ്തുകൊണ്ട് ആരംഭിക്കുക. നിങ്ങളുടെ സാമ്പത്തിക ലക്ഷ്യങ്ങളെ അടിസ്ഥാനമാക്കി നിങ്ങളുടെ ചെലവുകൾ വെട്ടിക്കുറയ്ക്കുകയും മുൻഗണന നൽകുകയും ചെയ്യേണ്ട മേഖലകൾ തിരിച്ചറിയാൻ ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.

അമിത കടം

വിവേചനരഹിതമായ വായ്പ ഉപഭോഗം അമിതമായ കടത്തിലേക്ക് നയിച്ചേക്കാം. ഇത് പലപ്പോഴും വൈകി പേയ്‌മെന്റ് പെനാൽറ്റികളും ഉയർന്ന പലിശയും ഉണ്ടാകും. ഇവ രണ്ടും നിങ്ങളെ കടകെണിയിൽ കുടുക്കി, നിങ്ങളെ സാമ്പത്തികമായി അസ്ഥിരമാക്കുകയും നിങ്ങളുടെ സമ്പത്ത് നശിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യും. ഇത് ഒഴിവാക്കാനുള്ള പ്രധാന കാര്യം, ക്രെഡിറ്റ് വിനാശകരമായി ഉപയോഗിക്കുന്നതിന് പകരം എങ്ങനെ ഉൽപ്പാദനപരമായി ഉപയോഗിക്കാമെന്നും നിങ്ങളുടെ പ്രതിമാസ ചെലവുകൾക്കായി ഒരു ബഡ്ജറ്റ് ഉണ്ടാക്കുക എന്നതുമാണ്. ഉദാഹരണത്തിന്, ഒരു അസറ്റ് നിർമ്മിക്കാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന ഒരു തരത്തിലുള്ള ക്രെഡിറ്റാണ് ഹോം ലോൺ. പക്ഷേ, കാലാവധി കഴിഞ്ഞ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് ബില്ലുകൾ കടത്തിലേക്ക് നയിക്കുന്ന വിനാശകരമായ ക്രെഡിറ്റിന്റെ രൂപമാണ്.

അടിയന്തിര ആവശ്യങ്ങൾക്ക് ഉപയോഗിക്കാൻ ഫണ്ടില്ലാത്തത്

സാമ്പത്തിക ഇടപെടൽ പെട്ടെന്ന് ആവശ്യമായി വരുന്ന അടിയന്തരാവസ്ഥകൾ ഉണ്ടാകാം. അങ്ങനെ ഒരു അവസ്ഥയിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ വേണ്ട പണം കരുതിവെക്കേണ്ടത് അത്യാവശ്യമാണ്. അല്ലെങ്കിൽ അത്തരം എമർജൻസി ഫണ്ടിന്റെ അഭാവത്തിൽ, അപ്രതീക്ഷിത ചെലവുകൾ നികത്താൻ ക്രെഡിറ്റ് കാർഡുകൾ, വായ്പകൾ, അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് ഉയർന്ന പലിശയുള്ള ക്രെഡിറ്റ് മാർഗങ്ങൾ എന്നിവയെ ആശ്രയിക്കാൻ നിങ്ങൾ നിർബന്ധിതരായേക്കാം. ഇവയെല്ലാം നിങ്ങളെ കടത്തിൽ വീഴ്ത്തുകയും ദീർഘകാലാടിസ്ഥാനത്തിൽ വലിയ സാമ്പത്തിക നാശമുണ്ടാക്കുകയും ചെയ്യും.

ഇൻഷുറൻസ് ഇല്ലാത്തത്

അപ്രതീക്ഷിതമായ സാമ്പത്തിക നഷ്ടങ്ങളിൽ നിന്ന് നിങ്ങളെയും നിങ്ങളുടെ ആസ്തികളെയും സംരക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സുരക്ഷാ വലയമാണ് ഇൻഷുറൻസ്. ഇൻഷുറൻസ് ഒഴിവാക്കുന്നതിലൂടെ, നിങ്ങളെയും നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടവരെയും മെഡിക്കൽ അത്യാഹിതങ്ങൾ, അപകടങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ മരണം പോലുള്ള പ്രവചനാതീതമായ സംഭവങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉയർന്നുവന്നേക്കാവുന്ന സാമ്പത്തിക ബുദ്ധിമുട്ടുകൾ നേരിടേണ്ടിവരുന്നു.

നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന്റെ മെഡിക്കൽ ചരിത്രവും ആവശ്യങ്ങളും വിലയിരുത്തുകയും നിങ്ങളുടെ വാർഷിക വരുമാനത്തിന്റെ 50% എങ്കിലും കൂടുതൽ ആരോഗ്യ പരിരക്ഷയിൽ നിക്ഷേപിക്കുക. ചെലവേറിയ ആശുപത്രിവാസം ആവശ്യമായ ആരോഗ്യ അടിയന്തരാവസ്ഥയിൽ നിങ്ങളുടെ സാമ്പത്തികം സംരക്ഷിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും. നിങ്ങളുടെ അഭാവത്തിൽ നിങ്ങളുടെ കുടുംബത്തിന്റെ സാമ്പത്തിക ഭാവി സംരക്ഷിക്കുന്നതിന്, മതിയായ ലൈഫ് ഇൻഷുറൻസ് പോളിസിയും നേടുക.

Read also: ശേഷം സ്‌ക്രീനിൽ; ഇലോൺ മസ്‌കിന്റെ ജീവചരിത്രം സിനിമയാകുന്നു!

റിട്ടയർമെന്റ് ആസൂത്രണം

വിരമിക്കൽ എന്നത് ജീവിതത്തിലെ അനിവാര്യമായ ഒരു ഘട്ടമാണ്. അത് ചില സാമ്പത്തിക ആസൂത്രണത്തിലൂടെ സന്തോഷകരമായ സമയമായിരിക്കും. വിരമിക്കലിന് വേണ്ടിയുള്ള ആസൂത്രണം ഒരു ദീർഘകാല ലക്ഷ്യമാണ്. നിങ്ങൾ അത് എത്ര നേരത്തെ ആരംഭിക്കുന്നുവോ അത്രയും നല്ലത്. നിങ്ങളുടെ റിട്ടയർമെന്റ് പ്ലാനിംഗ് ലക്ഷ്യം മുന്നിൽ കണ്ട് നിങ്ങളുടെ സാമ്പത്തികം ആസൂത്രണം ചെയ്യുക. നിങ്ങൾക്ക് നിക്ഷേപങ്ങളുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യങ്ങളുമായി അവയെ വിന്യസിക്കാൻ അവ പതിവായി അവലോകനം ചെയ്യുക.

ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ് നിരുത്തരവാദപരമായി ഉപയോഗിക്കുന്നത്

നിങ്ങളുടെ ബില്ലുകൾ കൃത്യസമയത്ത് അടയ്ക്കാതിരിക്കുക, നിങ്ങളുടെ കുടിശ്ശികയുള്ള ബില്ലിനെതിരെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ പേയ്‌മെന്റുകൾ മാത്രം നടത്തുക, നിങ്ങളുടെ മുഴുവൻ ക്രെഡിറ്റ് ലിമിറ്റും ഉപയോഗിക്കുക ഇവയെല്ലാം നിരുത്തരവാദപരമായ ക്രെഡിറ്റ് ഉപയോഗത്തിന്റെ ചില ഉദാഹരണങ്ങളാണ്. ഈ ശീലങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റ് സ്‌കോറിനെ ബാധിക്കുക മാത്രമല്ല, നിങ്ങളെ കടക്കെണിയിലാക്കുകയും ഭാവിയിൽ നിങ്ങളുടെ ക്രെഡിറ്റിലേക്കുള്ള പ്രവേശനം പരിമിതപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്യും. എളുപ്പത്തിൽ പേയ്‌മെന്റുകൾ നടത്താൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന ഒരു ഉപകാരപ്രദമായ ഉപകരണമാണ് ക്രെഡിറ്റ് കാർഡ്. സമർത്ഥമായി ഉപയോഗിക്കുമ്പോൾ, പതിവ് ചെലവുകൾ ലാഭിക്കാനും ഇത് നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്നു.

Story highlights: 5 bad money habits and how to break them