നെഗറ്റീവ് റോളിലൂടെ മികച്ച നടനുള്ള ദാദാസാഹിബ് ഫാൽക്കെ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ പുരസ്‌കാരം സ്വന്തമാക്കി ദുൽഖർ സൽമാൻ

February 21, 2023

‘ചുപ്’ എന്ന ബോളിവുഡ് ചിത്രത്തിലെ അഭിനയത്തിന് ദുൽഖർ സൽമാൻ നെഗറ്റീവ് റോളിലെ മികച്ച നടനുള്ള ദാദാസാഹിബ് ഫാൽക്കെ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ പുരസ്കാരം നേടി. ഒരു ഹിന്ദി ചിത്രത്തിനുള്ള താരത്തിന്റെ ആദ്യ അവാർഡ് കൂടിയാണിത്. ദുൽഖർ സൽമാൻ തന്റെ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിൽ ചിത്രത്തിന്റെ സംവിധായകൻ ബാൽകിയ്ക്ക് നന്ദി അറിയിച്ചു.

‘ഇത് വളരെയധികം പ്രത്യേകതയുള്ള നേട്ടമാണ്! ഹിന്ദിയിലുള്ള എന്റെ ആദ്യത്തെ അവാർഡ്. ഒപ്പം നെഗറ്റീവ് റോളിൽ മികച്ച നടനുള്ള എന്റെ ആദ്യ നേട്ടവും. ഈ ബഹുമതിക്ക് ദാദാസാഹിബ് ഫാൽക്കെ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ ജൂറിക്കും അത്തരമൊരുമികച്ച ഹോസ്റ്റായതിന് അഭിഷേക് മിശ്രയ്‌ക്കും വളരെ നന്ദി. ചില കാരണങ്ങളാൽ, എന്റെ പഴയ സുഹൃത്ത്, എന്നെ സ്റ്റേജിൽ മെച്ചപ്പെടുത്തി.എനിക്ക് ശരിക്കും നന്ദി പറയേണ്ടത് ബാൽക്കി സാറിനോടാണ്. അദ്ദേഹം എന്നെ ഡാനിയായി എങ്ങനെ കണ്ടുവെന്ന് എനിക്കറിയില്ല, പക്ഷേ അദ്ദേഹം അത് കണ്ടു. എന്നിൽ അദ്ദേഹത്തിനുണ്ടായിരുന്ന ബോധ്യവും മാർഗദർശനവുമായിരുന്നു എനിക്ക് എല്ലാം.ചുപ്പിൽ എനിക്ക് മികച്ച അനുഭവം നൽകിയതിന് സാറിനും എന്റെ എല്ലാ മികച്ച സഹതാരങ്ങൾക്കും അണിയറപ്രവർത്തകർക്കും നന്ദി. ഇത് നിങ്ങൾക്കെല്ലാവർക്കും വേണ്ടിയുള്ളതാണ്..’- ദുൽഖർ സൽമാൻ കുറിക്കുന്നു.

Read Also: വല്യേട്ടനാകാൻ പോകുന്നുവെന്ന് അമ്മ; സന്തോഷംകൊണ്ട് പൊട്ടിക്കരഞ്ഞ് മകൻ- ഹൃദയംതൊടുന്ന കാഴ്ച

ദാദാസാഹിബ് ഫാൽക്കെ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ അവാർഡ് 2023 സംഘാടകരും ദുൽഖർ സൽമാന് ആശംസകൾ നേർന്നു. “ചുപ്പ് എന്ന ചിത്രത്തിലെ ഒരു നെഗറ്റീവ് റോളിൽ മികച്ച നടനായ ദുൽഖർ സൽമാനെ അഭിനന്ദിക്കുന്നു: ദാദാസാഹെബ് ഫാൽക്കെ ഇന്റർനാഷണൽ ഫിലിം ഫെസ്റ്റിവൽ അവാർഡ് 2023 ലെ കലാകാരന്റെ നേട്ടം. നിങ്ങളുടെ നിരന്തരമായ സംഭാവനയ്ക്ക് ഞങ്ങൾ നിങ്ങളോട് നന്ദി പറയുന്നു. ഇന്ത്യൻ സിനിമ നിങ്ങളുടെ കഴിവിനും നിശ്ചയദാർഢ്യത്തിനും തുല്യമായ വിജയം നിങ്ങൾക്ക് ആശംസിക്കുന്നു’- ജൂറി കുറിക്കുന്നു.

Story highlights- Dulquer Salmaan wins the Dadasaheb Phalke International Film Festival Awards 2023 for ‘Chup’