ഒരു നടനെന്ന നിലയിലും വ്യക്തിയെന്ന നിലയിലും അദ്ദേഹത്തെ എപ്പോഴും ആരാധിച്ചിരുന്നു- മാമുക്കോയയുടെ ഓർമ്മകളിൽ രേവതി

April 27, 2023

മലയാളത്തിന്റെ പ്രിയ നടൻ മാമുക്കോയയുടെ നിര്യാണത്തിൽ അനുശോചനം രേഖപ്പെടുത്തി നടിയും സംവിധായികയുമായ രേവതി. 77 വയസ്സുള്ള മാമുക്കോയ ബുധനാഴ്ച കോഴിക്കോടാണ് അന്തരിച്ചത്. തിങ്കളാഴ്ച മലപ്പുറം ജില്ലയിൽ പ്രാദേശിക ഫുട്ബോൾ ടൂർണമെന്റിന്റെ ഉദ്ഘാടന ചടങ്ങിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതിനിടെ ഹൃദയാഘാതമുണ്ടായതിനെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കുകയായിരുന്നു.

നാല് പതിറ്റാണ്ട് നീണ്ടുനിന്ന ശക്തമായ കരിയറിൽ, മാമുക്കോയ 400-ലധികം സിനിമകളിൽ അഭിനയിച്ചു. ഹാസ്യ വേഷങ്ങൾ കൈകാര്യം ചെയ്യാനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ കഴിവ് വളരെ ജനപ്രിയമായിരുന്നു. നടൻ ഇന്നസെന്റിന്റെ വേർപാടിൽ നിന്ന് സിനിമാലോകം കരകയറുന്നതിനിടെയാണ് മാമുക്കോയയുടെ വിയോഗം.
മാമുക്കോയയ്‌ക്കൊപ്പം നിരവധി സിനിമകളിൽ പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുള്ള നടി രേവതി അദ്ദേഹത്തിനൊപ്പമുള്ള അവിസ്മരണീയമായ നിമിഷങ്ങൾ അനുസ്മരിക്കുകയാണ് ഇപ്പോൾ. ഒരു അഭിനേതാവെന്ന നിലയിലും വ്യക്തിയെന്ന നിലയിലും മാമുക്കോയയെ താൻ എന്നും ആരാധിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് രേവതി ആശ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ പങ്കുവെച്ച കുറിപ്പിൽ പറഞ്ഞു.

Read Also: ഗുരുവായൂർ അമ്പലനടയിൽ ബാലാമണിയും കുഞ്ഞിക്കണ്ണനും; മനോഹരമായ അനുകരണവുമായി വൃദ്ധി വിശാൽ

“മാമുക്കോയ… ഒരു നടനെന്ന നിലയിലും വ്യക്തിയെന്ന നിലയിലും അദ്ദേഹത്തെ എപ്പോഴും ആരാധിച്ചിരുന്നു. ഒരു റോളിൽ അത് എങ്ങനെ മികച്ചതാക്കാമെന്ന് അദ്ദേഹം നിരന്തരം ചിന്തിക്കുമായിരുന്നു. വളരെ കുറച്ച് സിനിമകളിൽ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം പ്രവർത്തിച്ചിട്ടുണ്ട്, അവസാനത്തേത് മോളി ആന്റി റോക്ക്സ് ആണ്. ഞങ്ങൾ ചെയ്ത ഓരോ ഷോട്ടും, അദ്ദേഹം നൽകിയ ഓരോ ഇൻപുട്ടും, എന്നിൽ എപ്പോഴും നിലനിൽക്കുന്ന ഓർമ്മകളും ആസ്വദിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആത്മാവിന് ശാന്തി ലഭിക്കട്ടെ’.- രേവതി കുറിക്കുന്നു.

Story highlights- revathi about mamukoya