ഭൂഗർഭ ഖനിയിൽ നിന്നും കമനീയമായ ഹോട്ടലിലേക്ക്- ഭൂമിക്കടിയിൽ ആഡംബരമായി ഉറങ്ങാൻ ഒരു അവസരം

July 7, 2023

ടൈറ്റൻ പേടകം മുങ്ങി തകർന്നതിനെ തുടർന്ന് ആഴങ്ങളും ഭൂമിക്കടിയിലേക്കുള്ള യാത്രകളുമൊക്കെ വളരെയധികം ഭയപ്പെടുന്ന കാര്യമായി മാറിയിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ, ഈ ഭയങ്ങൾക്കിടയിലും ഒരു ഹോട്ടൽ ശ്രദ്ധേയമാകുകയാണ്. നോർത്ത്-ഈസ്റ്റ് ഓഫ് വെയിൽസിൽ ഒരു പട്ടണമുണ്ട്. അവിടെ ഭൂമിക്കടിയിൽ 1,375 അടി താഴ്ചയിൽ ഒരു ഹോട്ടലുമുണ്ട്. ഇത് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ആഴമേറിയ ഹോട്ടൽ എന്നാണ് റിപ്പോർട്ട്.

‘ഡീപ് സ്ലീപ്പ്’ എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഈ ഹോട്ടൽ ഗ്വിനെഡിലെ സ്‌നോഡോണിയ പർവതനിരകൾക്ക് താഴെ ഉപേക്ഷിക്കപ്പെട്ട ഒരു സ്ലേറ്റ് ഖനിയിലാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. താഴെ ഗ്രിഡ് കണക്ഷൻ ഇല്ല, അതിനാൽ മൈക്രോ-ഹൈഡ്രോ ടർബൈനുകൾ വഴി ഖനിക്കുള്ളിൽ തന്നെ വീഴുന്ന വെള്ളത്തിന്റെ ശക്തി ഉപയോഗിച്ച് ഹോട്ടൽ സ്വയം വൈദ്യുതി ഉണ്ടാക്കുന്നു.

എല്ലാ വൈദ്യുത വിളക്കുകളും കുറഞ്ഞ വോൾട്ടേജുള്ളതും 12v ബാറ്ററികളാൽ പവർ ചെയ്യുന്നതുമാണ്. താപനില 10 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസായി കുറയുന്നതോടെ അവിടെ തണുപ്പ് അനുഭവപ്പെടാം. അതിനാൽ, ക്യാബിനുകൾ കട്ടിയുള്ള ഇൻസുലേഷൻ കൊണ്ട് ചൂട് നിലനിർത്തുന്നു.

കാൽനടയായി വേണം ഹോട്ടലിലെത്താൻ. വളരെ കുത്തനെയുള്ളതും വെല്ലുവിളി നിറഞ്ഞതുമായ പാതയിലൂടെ വേണം ഗസ്റ്റുകൾക്ക് അവിടെയെത്താൻ. ഒരു മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ അതിഥികൾക്ക് എളുപ്പത്തിൽ ഹോട്ടലിലേക്ക് ഇറങ്ങാൻ കഴിയുമെന്ന് ഡീപ് സ്ലീപ്പിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റ് പറയുന്നു.

അവരുടെ വെബ്‌സൈറ്റ് സുരക്ഷാ പ്രോട്ടോക്കോളുകളെ കുറിച്ച് കൂടുതൽ പരാമർശിക്കുന്നില്ല എന്നാണത് ശ്രദ്ധേയമാണ് .’എല്ലാ ഔട്ട്ഡോർ സാഹസിക പ്രവർത്തനങ്ങളിലും അപകടസാധ്യതയുടെ ഒരു ഘടകമുണ്ട്, എന്നാൽ ഞങ്ങൾ ഉപയോഗിക്കുന്ന എല്ലാ മൈനുകളും സുരക്ഷ പരിശോധിക്കപ്പെടുന്നു, ഞങ്ങളുടെ കിറ്റും ഉപകരണങ്ങളും പതിവായി പരിശോധിക്കുന്നു. പരിശോധിച്ച് ഞങ്ങളുടെ ഗൈഡുകൾ യോഗ്യതയുള്ളവരും പരിചയസമ്പന്നരും അടിയന്തര പ്രഥമശുശ്രൂഷയിൽ പരിശീലനം നേടിയവരുമാണ്. എച്ച്എസ്ഇയുടെ ഭാഗമായ അഡ്വഞ്ചർ ആക്റ്റിവിറ്റീസ് ലൈസൻസിംഗ് അതോറിറ്റിയാണ് ഞങ്ങൾക്ക് അംഗീകാരം നൽകിയിരിക്കുന്നത്’.

ആഴ്ച്ചയിലൊരിക്കൽ ഡീപ് സ്ലീപ്പ് പ്രവർത്തിക്കുന്നു. അതിൽ നാല് ക്യാബിനുകളും ഒരു ഗ്രോട്ടോയും ഉൾപ്പെടുന്നു. രണ്ട് പേർക്ക് ഒരു ക്യാബിനിൽ (36,823.48 രൂപ)യ്ക്ക് ഉറങ്ങാം, ഒരു ഗ്രോട്ടോയിൽ വില 57,841.83 രൂപയാണ്. ഭൂമിയിൽ 420 മീറ്റർ ആഴത്തിൽ മൊബൈൽ ഫോൺ റിസപ്ഷൻ ഇല്ല. അതിഥികൾക്കായി Wi-Fi ഉണ്ട്, ഉപരിതലത്തിലുള്ള 4G ആന്റിനയിൽ നിന്ന് 1 കിലോമീറ്റർ നീളമുള്ള ഇഥർനെറ്റ് കേബിളിലൂടെ നൽകിയിരിക്കുന്നു.

Read Also: ഓൺലൈൻ തട്ടിപ്പുകൾക്കിരയായാൽ പരമാവധി 48 മണിക്കൂറിനുള്ളിൽ സഹായം തേടാം; കേരളാ പൊലീസിന്റെ ഹെൽപ്പ് ലൈൻ

ഇരുപതാം നൂറ്റാണ്ടിന്റെ പകുതി വരെ ഖനിയായിരുന്ന നവീകരിച്ച ഹോട്ടൽ അക്കാലത്ത് നൂറുകണക്കിന് ആളുകൾക്ക് ജോലി നൽകിയിരുന്നു. പക്ഷേ, ഒടുവിൽ അത് അടച്ചുപൂട്ടി നശിക്കാൻ തുടങ്ങിയിരുന്നു. ഇപ്പോഴാണ് അവിടം പുതുജീവൻ ലഭിച്ചത്.

Story highlights- deep sleep hotel