300,000 വർഷം പഴക്കമുള്ള തലയോട്ടി ചൈനയിൽ നിന്ന് കണ്ടെത്തി; ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയതിൽ നിന്നും വ്യത്യസ്തം

August 11, 2023

ഇതുവരെ കണ്ടെത്തിയിട്ടുള്ള മറ്റേതൊരു മനുഷ്യനിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായ ഒരു പുരാതന മനുഷ്യ ഫോസിൽ ചൈനയിൽ കണ്ടെത്തി. നിയാണ്ടർത്തലുകളോ ഡെനിസോവകളോ തുടങ്ങിയ വംശപരമ്പരയുമായി ഈ തലയോട്ടിക്ക് സാമ്യമില്ല എന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയം. ചൈന, സ്‌പെയിൻ, യുണൈറ്റഡ് കിംഗ്ഡം എന്നിവിടങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള ഒരു അന്താരാഷ്ട്ര ഗവേഷക സംഘം 2015-ൽ കിഴക്കൻ ചൈനയിലെ ഹുവാലോങ്‌ഡോംഗ് മേഖലയിൽ നിന്ന് തലയോട്ടി, താടിയെല്ല് എന്നിവ മറ്റ് 15 മാതൃകകൾക്കൊപ്പം കണ്ടെത്തിയതാണ്. ഇവയെല്ലാം മധ്യ പ്ലീസ്റ്റോസീനിന്റെ അവസാനത്തിൽ നിന്നുള്ളതാണ് എന്നതാണ് സൂചന.

ഏകദേശം 300,000 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് ആരംഭിച്ച മധ്യകാല പ്ലീസ്റ്റോസീൻ കാലഘട്ടം, ആധുനിക മനുഷ്യർ ഉൾപ്പെടെയുള്ള മനുഷ്യരോ അടുത്ത ബന്ധമുള്ളവരോ ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്ന ജീവിവർഗങ്ങളുടെ ഹോമിനിനുകളുടെ പരിണാമത്തിന്റെ സുപ്രധാന കാലഘട്ടമായിരുന്നുവെന്ന് ശാസ്ത്രജ്ഞർ വിശ്വസിക്കുന്നു.

ചൈനയിൽ കണ്ടെത്തിയ പല പ്ലീസ്റ്റോസീൻ ഹോമിനിൻ ഫോസിലുകളും വർഗ്ഗീകരിക്കാൻ സമാനമായി ബുദ്ധിമുട്ടുള്ളവയാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പുതിയ കണ്ടെത്തൽ, മറ്റ് സമീപകാല ഗവേഷണങ്ങൾക്കൊപ്പം, മധ്യ പ്ലീസ്റ്റോസീനിലെ പരിണാമ പാറ്റേണിനെക്കുറിച്ച് ആളുകൾക്ക് അറിയാവുന്ന കാര്യങ്ങൾ പതുക്കെ മാറ്റുന്ന തരത്തിലുള്ളതാണ്.

Read Also: കണ്ണൊന്നു നിറച്ചാലും സവാളയിലും കാര്യമുണ്ട്- സവാളയുടെ ആരോഗ്യഗുണങ്ങൾ

ഈ തലയോട്ടി 12-നും 13-നും ഇടയിൽ പ്രായമുള്ള കുട്ടികളുടേതാണ് എന്ന് കരുതപ്പെടുന്നു. ഗവേഷകർക്ക് താരതമ്യപ്പെടുത്താൻ ഒരേ സ്പീഷിസിലുള്ള പ്രായമായവരുടെ തലയോട്ടി ഇല്ലെങ്കിലും, അവർ സമാനവും മുതിർന്നതുമായ പ്രായത്തിലുള്ള മധ്യ, പ്ലീസ്റ്റോസീൻ ഹോമിനിൻ തലയോട്ടികൾ പരിശോധിച്ചു, അവയുടെ ആകൃതികൾ പ്രായഭേദമന്യേ സ്ഥിരതയുള്ളതായി കണ്ടെത്തി.

Story highlights- 300,000 year old skull found in China unlike any early human seen before