വഴിനീളെ കരകവിഞ്ഞ് ഒഴുകി വീഞ്ഞിന്റെ പുഴ- അപകടം വരുത്തിയ വിന; വൈറൽ വിഡിയോ

September 13, 2023

പാലൊഴുകും പുഴ, തേനിന്റെ പുഴ എന്നതൊക്കെ സങ്കല്പമായ കാര്യങ്ങളാണ് എന്നത് എടുത്തുപറയേണ്ടതില്ല. ആലങ്കാരികമായി മദ്യപ്പുഴ എന്നൊക്കെ പറയുമെങ്കിലും അതും ആരും കണ്ടിട്ടില്ല. എന്നാൽ, അതിയാഥാർത്ഥ്യമായ ഇത്തരത്തിലൊരു കാര്യം അരങ്ങേറിയിരിക്കുകയാണ് അങ്ങ് പോർച്ചുഗലിൽ.


പോർച്ചുഗലിലെ മനോഹരമായ നഗരമായ ലെവിരയിൽ ഒഴുകിനിറഞ്ഞത് റെഡ് വൈൻ ആണ്. രണ്ട് കൂറ്റൻ വൈൻ കണ്ടെയ്നറുകൾ മറിഞ്ഞുണ്ടായ അപകടത്തെ തുടർന്നാണ് റോഡുകൾ വൈൻ പുഴയായി മാറിയത്. ഓരോന്നിനും ആയിരക്കണക്കിന് ലിറ്റർ റെഡ് വൈൻ ഉണ്ടായിരുന്നു. ഇങ്ങനെ തെരുവുകളിലൂടെ ഒഴുകുന്ന വീഞ്ഞിന്റെ ഒരു കാസ്കേഡ് നദി സൃഷ്ടിച്ചു.

ലെവിരയെ വൈൻ പ്രേമികളുടെ പറുദീസയാക്കി മാറ്റുകയും ലോകമെമ്പാടും വാർത്തകളിൽ ഇടം നേടുകയും ചെയ്യുന്ന പ്രാദേശിക ഡിസ്റ്റിലറിയായ സാവോ ലോറെൻകോ ഡോ ബെയ്‌റോയിലാണ് ഈ അപകടം സംഭവിച്ചത്. വീഞ്ഞ് നിറഞ്ഞ തെരുവുകളുടെ വിസ്മയിപ്പിക്കുന്ന ദൃശ്യങ്ങൾ പകർത്തിയ വിഡിയോകൾ വൈറൽ ആയിക്കഴിഞ്ഞു. ഇവ കാഴ്ചക്കാരെ അമ്പരപ്പിക്കുകയും രസിപ്പിക്കുകയും ചെയ്തു.

Read also: മകളുടെ വിവാഹത്തിനൊപ്പം ആദിവാസി യുവതിയുടേയും വിവാഹം നടത്തി ഒരു പഞ്ചായത്ത് പ്രസിഡന്റ്

ഘടനാപരമായ തകരാർ മൂലമാണ് അപകടം സംഭവിച്ചത്. കണ്ടെയ്നറുകൾ പൊട്ടിത്തെറിക്കുകയും വിലയേറിയ റെഡ് വൈൻ തെരുവിലേക്ക് ഒഴുകുകയും ചെയ്തു. വീഞ്ഞ് പട്ടണത്തിലൂടെ ഒഴുകിയപ്പോൾ, അത് റോഡുകളെ വർണ്ണാഭമാക്കി മാറ്റി.

Story highlights- River of red wine flows through Portuguese town