“19,024 അടി ഉയരത്തിൽ”; ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന റോഡായ ഉംലിംഗ്-ലായിൽ അന്താരാഷ്ട്ര ഫാഷൻ ഇവന്റ്!

October 2, 2023

ലഡാക്കിന്റെ വിസ്മയിപ്പിക്കുന്ന ഭംഗി ആരുടെയും മനം മയക്കുന്നതാണ്. ഇന്ത്യയുടെ പറുദീസ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയർന്ന അന്താരാഷ്ട്ര ഫാഷൻ ഷോയ്ക്ക് വേദിയാകുന്നു. വൈബ്രന്റ് ലഡാക്ക് ഫെസ്റ്റിവലിന്റെ ഹൈലൈറ്റായിരുന്നു ലഡാക്ക് ഇന്റർനാഷണൽ ഫാഷൻ ഷോ. 19,024 അടി ഉയരത്തിൽ ആതിഥേയത്വം വഹിച്ച പരിപാടി ‘ഉംലിംഗ്-ലാ’ യിൽ നടന്നത്. (Ladakh hosts world’s highest international fashion event)

14 വ്യത്യസ്ത രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള അന്തർദേശീയ മോഡലുകൾ റൺവേയെ മനോഹരമാക്കി. ഫാഷൻ ഷോ മാത്രമല്ല, പ്രദേശത്തിന്റെ സമ്പന്നമായ സാംസ്കാരിക പരിപാടികളും പ്രദർശിപ്പിച്ചു. കേന്ദ്രഭരണ പ്രദേശമായ ലഡാക്ക് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷൻ, ലഡാക്ക് ഓട്ടോണമസ് ഹിൽ ഡെവലപ്‌മെന്റ് കൗൺസിൽ (എൽഎഎച്ച്‌ഡിസി), ലേ, ലഡാക്ക് ആർട്ട് ആൻഡ് എന്റർടൈൻമെന്റ് അലയൻസ് എന്നിവയുടെ സഹകരണത്തോടെയും ഇന്ത്യൻ ആർമിയുടെയും ബോർഡർ റോഡ്‌സ് ഓർഗനൈസേഷന്റെയും പിന്തുണയോടെയാണ് ഇത് സാധ്യമായത്.

Read also: ‘ആവുന്നില്ല അല്ലേ ഏച്ചീ, ആട നിൽക്ക്‌’- ഹരിത കർമ്മ സേനാംഗങ്ങളെ സഹായിച്ച മിടുക്കന്മാർക്ക് മന്ത്രിയുടെ അഭിനന്ദനം

ലഡാക്ക് ഇന്റർനാഷണൽ ഫാഷൻ ഷോയ്ക്ക് വിശാലമായ ഒരു ദൗത്യം ഉണ്ടായിരുന്നു. ‘വസുധൈവ കുടുംബകം’ അല്ലെങ്കിൽ “ലോകം ഒരു കുടുംബമാണ്” എന്ന തത്ത്വചിന്തയാൽ പ്രതീകപ്പെടുത്തുന്ന ഇന്ത്യയുടെ ഊർജ്ജസ്വലമായ സംസ്കാരത്തെ ആഘോഷിക്കാനും പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കാനുമാണ് ഇതിലൂടെ ലക്ഷ്യമിട്ടത്. സുസ്ഥിരവും ഉത്തരവാദിത്തമുള്ളതുമായ ടൂറിസത്തിന് വേണ്ടി ഗുണനിലവാരത്തിനും കരകൗശലത്തിനും പേരുകേട്ട ജിഐ-ടാഗ് ചെയ്ത പഷ്മിനയും ഇവന്റിൽ പ്രദർശിപ്പിച്ചു.

പങ്കെടുത്ത അന്താരാഷ്ട്ര മോഡലുകൾ, രണ്ട് ലഡാഖി മോഡലുകൾക്കൊപ്പം, 2024 ലെ വസന്തകാല വേനൽക്കാല വർണ്ണ പാലറ്റ് അവതരിപ്പിക്കുന്ന മേളങ്ങൾ ധരിച്ച് റൺവേയെ അലങ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. ലഡാക്കിലെ ചാങ്താങ് മേഖലയിൽ തയ്യാറാക്കിയ ലോകപ്രശസ്ത പഷ്മിനയിൽ നിന്നുള്ള ഉൽപ്പന്നങ്ങളും ഈ വസ്ത്രങ്ങളിൽ ഉൾപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

Story highlights – Ladakh hosts world’s highest international fashion event