കൊവിഡ് ബാധിച്ച ഉടമയെ കാത്ത് ആശുപത്രിയിൽ നിത്യേന എത്തുന്ന നായ; ഹൃദയസ്പർശിയായ അനുഭവം

October 20, 2023

മനുഷ്യരും മൃഗങ്ങളും തമ്മിലുള്ള സൗഹൃദത്തിന് മനുഷ്യചരിത്രത്തോളം തന്നെ പഴക്കമുണ്ട്. നായകളും പൂച്ചകളും ഒക്കെ മനുഷ്യരുടെ അടുത്ത സുഹൃത്തുക്കളാണ്. പലപ്പോഴും കൂടെപ്പിറപ്പുകളെ പോലെയോ മക്കളെ പോലെയോ ആണ് വളർത്തു മൃഗങ്ങളെ മനുഷ്യർ പരിപാലിക്കുന്നത്. മനുഷ്യരും ഈ മൃഗങ്ങളും തമ്മിൽ ഗാഢമായ സൗഹൃദവും പലപ്പോഴും ഉടലെടുക്കാറുണ്ട്.എന്നാൽ, അങ്ങേയറ്റം ആത്മബന്ധം പുലർത്തുന്നതിനാൽ അവയ്ക്ക് എന്തെങ്കിലും സംഭവിച്ചാൽ താങ്ങാനാകാത്ത ദുഖവും ഉണ്ടാകും. തിരിച്ചും അങ്ങനെ തന്നെയാണ് നായകളുടെ കാര്യത്തിൽ. അവയ്ക്ക് ഭക്ഷണം നല്കുന്നവരോടുള്ള സ്നേഹം വിലമതിക്കാനാകാത്തതാണ്.

ഹച്ചിക്കോ എന്ന സിനിമ കണ്ട് കരഞ്ഞവരാണ് നമ്മളിൽ പലരും. യജമാനനെ കത്ത് റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ ഇരിക്കുന്ന ആ നായ നിങ്ങളുടെ കണ്ണ് നനയിച്ചെങ്കിൽ സമ്മാനമായ ഒരു സംഭവം വീണ്ടും ശ്രദ്ധേയമാകുകയാണ്. എന്നാൽ മോർഗൻ എന്ന നായ അവസാനം ഹച്ചിക്കോയെപ്പോലെയല്ല.

അചഞ്ചലമായ വിശ്വസ്തതയുടെയും സ്നേഹത്തിന്റെയും ഹൃദയസ്പർശിയായ കഥയിൽ, ഫിലിപ്പീൻസിൽ താമസിക്കുന്ന മോർഗൻ, മരിച്ചുപോയ ഉടമയുടെ തിരിച്ചുവരവിനായി ഒരു വർഷത്തിലേറെയായി ആശുപത്രിക്ക് പുറത്ത് കാത്തിരുന്നു. കൊവിഡ് 19 ബാധിച്ച് ഉടമയെ കലൂക്കനിലെ മനില സെൻട്രൽ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഹോസ്പിറ്റലിൽ പ്രവേശിപ്പിച്ചതോടെയാണ് മോർഗന്റെ കഥ ആരംഭിച്ചത്. ഉടമയുടെ അസുഖം വകവയ്ക്കാതെ, മോർഗൻ അർപ്പണബോധത്തോടെ തുടർന്നു. ആശുപത്രിക്ക് പുറത്ത് രാവും പകലും കാത്തിരുന്നു. ദുഃഖകരമെന്നു പറയട്ടെ, ഉടമ ഒടുവിൽ മരിച്ചു.പക്ഷെ നായ കാത്തിരിപ്പ് തുടർന്നു.

ആശുപത്രി ജീവനക്കാരും ഉടമയുടെ കുടുംബവും മോർഗനെ വീട്ടിലേക്ക് കൊണ്ടുവരാൻ ശ്രമിച്ചു. എന്നാൽ വിശ്വസ്തനായ നായ എപ്പോഴും ആശുപത്രിയിലേക്ക് പോകും. തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട യജമാനൻ തിരിച്ചുവരവിനായി പ്രതീക്ഷിച്ചു.

Read also: ജനനം മലേഷ്യയിൽ; 58 വർഷം ഇന്ത്യയിൽ ജീവിച്ചിട്ടും രാധയ്ക്ക് ഇന്ത്യൻ പൗരത്വം ലഭിച്ചത് 35 വർഷത്തെ കാത്തിരിപ്പിനൊടുവിൽ!

മോർഗന്റെ ഹൃദയസ്പർശിയായ കഥ ഫിലിപ്പൈൻസിലെ മൃഗ-ക്ഷേമ ചാരിറ്റിയായ അനിമൽ കിംഗ്ഡം ഫൗണ്ടേഷന്റെ (എകെഎഫ്) ശ്രദ്ധ ആകർഷിച്ചു. നായയ്ക്ക് പരിചരണവും ആശ്വാസവും നൽകാൻ അവർ രംഗത്തിറങ്ങി. ഇപ്പോൾ മോർഗൻ വീണ്ടെടുപ്പിന്റെ പാതയിലാണ്. ശരീരഭാരം വർദ്ധിച്ചു, പ്രതിരോധ കുത്തിവയ്പ്പുകൾ സ്വീകരിക്കുന്നു, ദത്തെടുക്കലിലൂടെ ഒരു പുതിയ സ്നേഹഭവനം കണ്ടെത്തുന്നതിന് മുമ്പ് വന്ധ്യംകരണത്തിനും തയ്യാറെടുക്കുന്നു.

Story highlights-story of a dog waiting for dead owner