“ചായക്കൊപ്പം ചേരുന്ന രുചികൾ”; ഇന്ത്യയിലെ പ്രശസ്തമായ സ്ട്രീറ്റ് ഫുഡുകൾ!

October 31, 2023

ഇന്ത്യൻ സ്ട്രീറ്റ് ഫുഡുകൾ ഏറെ പ്രശസ്തമാണ്. ഇതിൽ ചേർക്കുന്ന മസാലകളും ചേരുവകളും എല്ലാം ഈ ഇന്ത്യൻ രുചിക്കൂട്ടിനെ വ്യത്യസ്തമാക്കുന്നു. മധുരവും എരിവും ചേർന്ന സ്വാദുകളുടെ ഒരു രുചിക്കൂട്ട് തന്നെയാണ് ഇന്ത്യൻ സ്ട്രീറ്റ് ഫുഡുകൾ സമ്മാനിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയിലെ ഓരോ നഗരത്തിനും എന്തെങ്കിലും പ്രത്യേകതയുണ്ട്. രാജ്യം എത്ര വൈവിധ്യമുള്ളതാണോ അതുപോലെ തന്നെയാണ് ഭക്ഷണവും. ഉദാഹരണത്തിന്, മുംബൈ വട പാവിനും ഡൽഹി സമൂസയ്ക്കും കൊൽക്കത്ത കാത്തി റോളിനും പേരുകേട്ടതാണ്. പ്രശസ്‍തമായ സ്ട്രീറ്റ് ഫുഡുകൾ പരിചയപ്പെടാം. (Street Foods Of India To Amp Up Your Tea-Time)

ചാറ്റ്: ഏറെ പേർക്ക് പ്രിയപ്പെട്ട വിഭവമാണ് ചാറ്റ്. മധുരവും എരിവും പുളിയുമുള്ള രുചി നമുക്കെല്ലാം പരിചിതമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഡൽഹിയിൽ ലഭ്യമായ ചാറ്റിന് ആരാധകർ ഏറെയാണ്. ചാട്ട് പാപ്ഡി, ആലു ചാട്ട്, ദൗലത് കി ചാട്ട് മുതൽ ദാഹി ഭല്ലെ, ബല്ലാ പാപ്ഡി വരെ ഡൽഹിയിലെ തെരുവ് ഭക്ഷണ സംസ്കാരത്തിന്റെ അവിഭാജ്യ ഘടകമാണ്.

രാം ലഡ്ഡൂ: ഡൽഹിയിൽ മാത്രം കാണപ്പെടുന്ന ഒരു ക്ലാസിക് സ്ട്രീറ്റ് ഫുഡാണ് രാം ലഡ്ഡൂ. നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ലഡ്ഡൂകളിൽ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമാണ് രാം ലഡ്ഡൂ. ഈ സ്ട്രീറ്റ് സ്നാക്കിൽ ചേന ദാലും മൂങ്ങ് ദാൽ പക്കോഡയും റാഡിഷും എരിവുള്ള പച്ച ചട്ണിയും ചേർത്താണ് ഒരുക്കുന്നത്.

read also: ‘അവൾ ഒരു മാലാഖയെ പോലെയായിരുന്നു’; നോവായി ലിബ്നയുടെ കത്ത്

സമൂസ: എല്ലാ ചായ പ്രേമികളുടെയും പ്രിയപ്പെട്ട ലഘുഭക്ഷണമാണ് സമൂസ. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഇന്ത്യക്കാർക്കിടയിൽ സമൂസ ജനപ്രിയമാണ്. പക്ഷേ ഇതിന് ദില്ലിയിൽ പ്രത്യേക ആരാധകരുണ്ട്.

ബോംബെ സാൻഡ്‌വിച്ച്: കഴിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിലും എല്ലാവരും ബോംബെ സാൻഡ്‌വിച്ചിനെ കുറിച്ച് കേട്ടിട്ടുണ്ടാകും.വെള്ളരിക്ക, ഉള്ളി, തക്കാളി എന്നിവയുടെ ചേർത്ത് നിർമ്മിക്കുന്ന ബോംബെ സാൻഡ്‌വിച്ചിന് ഏറെ ആരാധകരാണ്. അതിന് മുകളിൽ സ്വാദിഷ്ടമായ ചട്ണിയും ചേർക്കും. അതിനുശേഷം, സാൻഡ്‌വിച്ച് ഗോൾഡൻ ബ്രൗൺ നിറമാകുന്നത് വരെ വറുത്ത്, ചീസും ചേർത്ത് നൽകുന്നതാണ് വിഭവം.

പുരി: മുംബൈയിലെ മറ്റൊരു പ്രശസ്തമായ ലഘുഭക്ഷണമാണ് ഭേൽ പൂരി. ഈ ലഘുഭക്ഷണം പഫ്ഡ് റൈസ്, ഉള്ളി, മസാലകൾ, ചട്ണികൾ, എന്നിവ ഉപയോഗിച്ചാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്.

വട പാവ്: മുംബൈയിലെ സ്ട്രീറ്റ് ഫുഡ് സ്നാക്സുകളിൽ ഒന്നാണ് വട പാവ്. ക്രിസ്പി ആലു ബോണ്ട നിറച്ചതും മസാലകൾ നിറഞ്ഞ വെളുത്തുള്ളി, പുതിന, കടല ചട്ണി എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പമുള്ള വെണ്ണയുടെ മൃദുവായ പാവ് ബണ്ണുകൾ ചേർത്ത് ഇത് വിളമ്പും.

Story highlights- Street Foods Of India To Amp Up Your Tea-Time