ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ പിറന്നാൾ ആഘോഷങ്ങളിൽ മന്നത്തിന്റെ മുന്നിൽനിന്നും വേറിട്ടൊരു ഉപജീവനമാർഗം കണ്ടെത്തിയ വൃദ്ധ! ഹൃദയസ്പർശിയായ കഥ

November 5, 2023

ബോളിവുഡ് സൂപ്പർസ്റ്റാർ ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ ജന്മദിനാഘോഷങ്ങളിലൂടെ ഉപജീവനമാർഗം കണ്ടെത്തിയ വൃദ്ധയുടെ അനുഭവം ശ്രദ്ധേയമാകുന്നു. അപ്രതീക്ഷിതമായ വഴി പങ്കുവെച്ചത് ഹ്യൂമൻസ് ഓഫ് ബോംബെ പേജിലാണ്. മുംബൈയിലെ ഒരു വൃദ്ധയാണ് കഥയിലെ താരം. ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പങ്കുവെച്ച ഒരു കുറിപ്പ് അവരുടെ കഥ വിശദീകരിക്കുന്നു. രണ്ട് വർഷം മുമ്പ്, ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ ജന്മദിനത്തിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ വസതിയായ മന്നത്തിന് മുന്നിൽ വെള്ളം കുപ്പികൾ വിൽക്കണമെന്ന് ആരോ ഒരാൾ അവരോട് നിർദ്ദേശിച്ചു. തമാശയാണെന്നാണ് ആദ്യം കരുതിയതെങ്കിലും ഒന്നു ശ്രമിച്ചുനോക്കാൻ അവർ തീരുമാനിച്ചു. ആ തീരുമാനം അവരെ അത്ഭുതപ്പെടുത്തി. ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ ജന്മദിനത്തിൽ, മന്നത്ത് ഒരു വലിയ ജനക്കൂട്ടത്തെ ആകർഷിച്ചു, അതൊരു സുവർണാവസരമാണെന്ന് അവർ മനസ്സിലാക്കി.

“രണ്ടു വർഷം മുമ്പ്, ആരോ പറഞ്ഞു – ‘ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ ജന്മദിനം എത്തുകയാണ്. മന്നത് വീടിനടുത്ത് വെള്ളം കുപ്പികൾ വിറ്റാൽ നാണായിരിക്കും.’ ഇത് തമാശയാണോ എന്ന് ഞാൻ ആദ്യം ചിന്തിച്ചു. എന്നിട്ട്, ഞാൻ ചിന്തിച്ചു – ‘ശ്രമിക്കുന്നതിൽ എന്താണ് ദോഷം?’ എന്നാൽ അന്ന് ഞാൻ അവിടെ കണ്ടത് എനിക്ക് തന്നെ വിശ്വസിക്കാനാകാതെ കാര്യമാണ്. അത്രയധികം ആളുകളാണ് മന്നതിന് മുന്നിൽ തടിച്ചുകൂടാറുള്ളത്.

ആ ദിവസം, നടനെ ഒരു നോക്ക് കാണാൻ തടിച്ചുകൂടിയ ആളുകളെക്കൊണ്ട് മന്നത്തിന് മുന്നിലെ തെരുവ് തിങ്ങിനിറഞ്ഞതെങ്ങനെയെന്ന് അവർ വിവരിച്ചു. അവർ അനുഭവിച്ചിട്ടുള്ളതിൽ വെച്ച് ഏറ്റവും ലാഭകരമായ ദിവസമായി അത് മാറി.പ്രദേശം തിരക്കേറിയപ്പോൾ വിവിധ പ്രത്യേക അവസരങ്ങൾക്കായി ഇവിടേക്ക് ആളുകൾ എത്തുമെന്ന് മനസിലാക്കി അത് അവസരമാക്കി.

read also: പോഷക സമൃദ്ധം പാഷൻ ഫ്രൂട്ട്; രുചികരവും ആരോഗ്യസമ്പുഷ്ടവുമായ പാഷൻ ഫ്രൂട്ട് വിഭവങ്ങൾ

തന്റെ സമ്പാദ്യം സ്ഥിരതയില്ലാത്തതായി തുടരുന്നുവെങ്കിലും ചിലപ്പോൾ ലാഭം ഉണ്ടാക്കുന്നു, മറ്റു ചിലപ്പോൾ അങ്ങനെയല്ല എന്നും അവർ പറയുന്നു – എന്നാൽ ഷാരൂഖ് ഖാന്റെ ജന്മദിനം തനിക്ക് പണമുണ്ടാക്കാനുള്ള ഒരു ഉറപ്പായ മാർഗമായി മാറിയെന്ന് വൃദ്ധ പങ്കുവെച്ചു.

Story highlights- SRK’s birthday transformed an elderly woman’s life