അപകട സാഹചര്യം വില്ലനായി; കണ്ണ് കാണാത്ത നായയെ തണുത്തുറഞ്ഞ വെള്ളത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപെടുത്തി പൊലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥർ, വിഡിയോ

November 7, 2023

ചില വീഡിയോകൾ വളരെയധികം ഹൃദയസ്പര്ശിയാണ്. നമുക്ക് ഏറെ സന്തോഷം നൽകാൻ അവയ്ക്ക് സാധിക്കും. അത്തരം ഒരു വീഡിയോയാണ് ഇപ്പോൾ സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ശ്രദ്ധനേടുന്നത്. അന്ധനായ നായയെ മഞ്ഞുമൂടിയ കുളത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടുത്തുന്ന പോലീസ് ഉദ്യോഗസ്ഥരുടേതാണ് വീഡിയോ. ക്വീൻസിലെ ബെയ്‌സ്‌ലി പോണ്ട് പാർക്കിലാണ് സംഭവം. ന്യൂയോർക്ക് പോലീസ് ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റിനാണ് സ്‌പാർക്കി എന്ന എട്ടു വയസുള്ള നായ അപകടത്തിൽപ്പെട്ടതായി മുന്നറിയിപ്പ് ലഭിച്ചത്. ( Videos shows cops saving blind dog from drowning )

ഓഫീസർമാരായ ബ്രാൻഡൻ വില്യംസും മാർക്ക് എസ്പോസിറ്റോയും സംഭവസ്ഥലത്ത് പെട്ടെന്ന് എത്തി. അവിടെയെത്തിയപ്പോൾ, ജലസസ്യങ്ങളിൽ കുടുങ്ങി വെള്ളത്തിൽ മല്ലിടുന്ന പ്രായമായ സ്പാർക്കിയെ കണ്ടെത്തിയത്. സാഹചര്യം അപകടകരമായിരുന്നെങ്കിലും സ്പാർക്കിയുടെ അന്ധത കണക്കിലെടുത്ത്,
അപകടസാധ്യതകളിൽ നിന്ന് പിന്മാറാതെ, നായയെ രക്ഷിക്കാൻ ഉദ്യോഗസ്ഥർ തീരുമാനിച്ചു.

Read also: ‘നീ എന്നും എന്റെ പൊന്നുമോളാണ്’- അച്ഛനെഴുതിയ കത്തുവായിച്ച് കണ്ണുനിറഞ്ഞ് നവ്യ നായർ

തണുത്ത വെള്ളത്തിലേക്ക് ഇറങ്ങി അവർ ചെടികളിൽ നിന്ന് ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം നായയെ പുറത്തെടുത്ത് സുരക്ഷിത സ്ഥാനത്തേക്ക് കൊണ്ടുപോയി. അവരുടെ ധീരമായ രക്ഷാപ്രവർത്തനം അവരുടെ ബോഡി ക്യാമറകളിൽ പതിഞ്ഞിരുന്നു. അവരുടെ ധൈര്യവും അർപ്പണബോധവും അഭിനന്ദനീയമാണ്.

ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ വേഗമേറിയതും നിർണ്ണായകവുമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾക്ക് നന്ദി, സ്പാർക്കിയെ മാരകമായ ഒരു സാഹചര്യത്തിൽ നിന്ന് രക്ഷിച്ചു. രക്ഷാപ്രവർത്തനത്തിന്റെ ദൃശ്യങ്ങൾ ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് പിന്നീട് ഫേസ്ബുക്ക് പേജിലും പങ്കിട്ടിരുന്നു. ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ പെട്ടെന്നുള്ള ചിന്തയ്ക്കും ധൈര്യത്തെയും പ്രശംസിച്ചു നിരവധി പേർ രംഗത്തെത്തിയത്.

Story highlights- Videos shows cops saving blind dog from drowning