ആണത്തമുള്ള പുരുഷനാണെന്ന് തെളിയിക്കാൻ ഏറ്റവും വിഷമുള്ള ഉറുമ്പുകളെനിറച്ച കയ്യുറ കരയാതെ ധരിക്കണം- വിചിത്രമായ ആചാരവുമായി ഒരു ജനത

January 3, 2024

നമ്മളെല്ലാം നമ്മുടെ സ്വന്തം പാരമ്പര്യങ്ങളുടെ പരിധിക്കുള്ളിൽ നന്നായിജീവിക്കുമ്പോൾ തികച്ചും പുതിയ ആചാരങ്ങളും പാരമ്പര്യങ്ങളും ഉള്ള മറ്റൊരു രാജ്യത്തേക്ക് യാത്ര ചെയ്യുന്നത് തീർച്ചയായും അതിനെക്കുറിച്ച് ഒന്നിലധികം വഴികളിൽ പഠിക്കാൻ നമ്മെ അനുവദിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വിചിത്രമായ പാരമ്പര്യങ്ങളെക്കുറിച്ച് തീർച്ചയായും അറിഞ്ഞിരിക്കേണ്ടതുണ്ട്. നമ്മൾ ജീവിക്കുന്ന ഇടങ്ങളുടെ, സംസ്കാരങ്ങളുടെ മികവ് ചിലപ്പോൾ ഈ വിധത്തിൽ തിരിച്ചറിയാൻ സാധിക്കും. കാരണം, വിചിത്രമായ ആചാരങ്ങളിലൂടെ കടന്നുപോകുന്ന നിരവധി സമൂഹങ്ങൾ നമുക്ക് ചുറ്റുമുണ്ട്. അത്തരത്തിൽ ഒന്നാണ്
സാറ്റെറെ-മാവേ ഗോത്രവർഗത്തിന്റേത്.

ആമസോൺ കാടിനുള്ളിൽ ജീവിക്കുന്ന ഈ ജനവിഭാഗത്തിലെ പുരുഷന്മാർ അവരുടെ സ്വത്വം തെളിയേക്കണ്ടത് കഠിനമായ ചില പരീക്ഷണങ്ങളിലൂടെയാണ്. യുവാക്കൾക്കായി മാത്രം നീക്കിവച്ചിരിക്കുന്ന അവരുടെ ആചാരം ശാരീരികവും മാനസികവുമായ അർത്ഥത്തിൽ അസാധാരണമാംവിധം വേദനാജനകമാണ്.

ഈ ഗോത്രവർഗ്ഗത്തിലെ 12 വയസ്സ് പ്രായമുള്ള ആൺകുട്ടികൾ കാട്ടിൽ നിന്ന് ബുള്ളറ്റ് ഉറുമ്പുകളെ ശേഖരിക്കണം, പിന്നീട് അവയെ നിറച്ച് കയ്യുറകൾ നിർമ്മിക്കുന്നു. അവർ 10 മിനിറ്റ് നേരത്തേക്ക് 20 തവണ കയ്യുറകൾ ധരിക്കുന്നു, ഈ ഉറുമ്പുകളുടെ കടിയേറ്റുകൊണ്ടുതന്നെ നൃത്തവും ചെയ്യണം. ഉറുമ്പല്ലേ എന്ന് കേൾക്കുമ്പോൾ തോന്ന,. പക്ഷെ ഈ ബുള്ളറ്റ് ഉറുമ്പിന്റെ കുത്ത് തേനീച്ചയേക്കാൾ 30 മടങ്ങ് വേദനാജനകമാണ്, കൂടാതെ ആ കയ്യുറകളിൽ ഓരോന്നിലും ഡസൻ കണക്കിന് ഉറുമ്പുകൾ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നുണ്ട്.

വളരെ ശൗര്യമുള്ള ഇനം ഉറുമ്പുകളാണ് ഇവ. ഓസ്ട്രേലിയയിലാണ് ഇവ കൂടുതലായും കണ്ടു വരുന്നത്. ഉളി പോലുള്ള പല്ലു കൊണ്ട് ഇവ കടിച്ചു പറിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. വിഷം കലർന്ന ഫോമിക് ആസിഡ് ഇരയുടെ ശരീരത്തിൽ കുത്തി വയ്ക്കും. ഏറ്റവും അപകടകാരികളായ ഉറുമ്പുകളായാണ് ഇവ അറിയപ്പെടുന്നത്. ഈ ഉറുമ്പിൽ നിന്നും 30 കടി ഏറ്റാൽ മനുഷ്യനു മരണം സംഭവിക്കാം എന്നും പറയപ്പെടുന്നു. ഗോത്രത്തലവൻ പറയുന്നതനുസരിച്ച് ഒന്നും സഹിക്കാതെ അല്ലെങ്കിൽ ഒരു തരത്തിലുള്ള പ്രയത്നവുമില്ലാതെ ജീവിക്കുന്ന ഒരു ജീവിതം ഒന്നിനും കൊള്ളില്ല എന്ന് പുരുഷന്മാരെ കാണിക്കുന്നതിനാണ് ഈ ചടങ്ങ് എന്നാണ്.

Read also: രാജ്യത്തെ 51 സ്ഥലങ്ങളില്‍ നിന്ന് ശേഖരിച്ച മണലിൽ പ്രധാനമന്ത്രിയുടെ പടുകൂറ്റന്‍ ചിത്രം തൃശൂരില്‍ ഒരുങ്ങി

മാത്രമല്ല, ഈ പാരമ്പര്യം ഒറ്റത്തവണയുള്ള കാര്യമല്ല; ഈ പ്രക്രിയയ്ക്കിടയിൽ 12 വയസുള്ള ഈ കുട്ടികൾ കരയാതിരിക്കാൻ എത്ര തവണ വേണമെങ്കിലും ഈ ചടങ്ങിലൂടെ കടന്നുപോകണം. ഒരു തുള്ളി കണ്ണുനീർ പൊഴിക്കാതെ ഈ പീഡനം സഹിക്കാൻ കഴിയുന്ന ദിവസമാണ് അവൻ യഥാർത്ഥ മനുഷ്യനാകുന്നത് എന്നാണ് അവരുടെ വിശ്വാസം.

Story highlights- Sateré-Mawé people tradition