ആഴ്ചയിൽ 20 മണിക്കൂർ മാത്രം ജോലി; 19 ലക്ഷം മാസവരുമാനമുള്ള യുവതി

April 29, 2024

നിലവിലെ തൊഴിലിനൊപ്പം പുതിയ മാർഗങ്ങൾ കണ്ടെത്തുന്നതും അതിലൂടെ വരുമാനം കണ്ടെത്തുന്നതുമാണ് പലരുടെയും സ്മാർട്ടായ തൊഴിൽരീതി. ഈ തരത്തിൽ പലപ്പോഴും നിലവിലെ തൊഴിലിൽ നിന്നും ലഭിക്കുന്നതിനേക്കാൾ ഇരട്ടി വരുമാനം സമ്പാദിക്കുന്നവരുടെ വിജയഗാഥകൾ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധേയമാകാറുണ്ട്. ഈ നിലയിൽ വിജയം കൊയ്തതിന്റെ ഒരു ഉദാഹരണമാണ് ബെർണഡെറ്റ് ജോയ് എന്ന യുവതി.

ക്രഷ് യുവർ മണി ഗോൾസ് എന്ന മണി കോച്ചിംഗ് സംരംഭത്തിലൂടെ ജോയ് ശ്രദ്ധേയമായ വിജയം നേടുകയും കഴിഞ്ഞ വർഷം $279,000 (2 കോടിയിലധികം രൂപ) സമ്പാദിക്കുകയും ചെയ്തു, പ്രതിമാസം ശരാശരി 19 ലക്ഷം രൂപയാണ് അവർ നേടുന്നത്. 300,000 ഡോളറിലധികം (ഏകദേശം 2.5 കോടി രൂപ) കടമുള്ളപ്പോഴാണ് അവർ ഈ സംരംഭത്തിലേക്ക് ഇറങ്ങിയത്. ഭർത്താവുമൊത്തുള്ള യാത്ര വിവരിക്കുന്ന ഒരു പോഡ്‌കാസ്റ്റായി തുടക്കത്തിൽ വിഭാവനം ചെയ്ത ഈ ശ്രമം ജോയ്‌ക്ക് ലാഭകരമായ ഒരു ബിസിനസ്സ് സംരംഭമായി മാറി.

കോച്ചിംഗ്, ഫ്രീലാൻസിംഗ്, സ്പീക്കിംഗ് ഇവൻ്റുകൾ സംഘടിപ്പിക്കൽ എന്നിവ അടങ്ങുന്ന പലതരം വരുമാനമുള്ള ബെർണാഡെറ്റ് ജോയ് ആഴ്ചയിൽ 20 മണിക്കൂർ മാത്രമാണ് തൻ്റെ ജോലിയിൽ ചെലവഴിക്കുന്നതെന്നാണ് പറയുന്നത്. കഴിവുകളിലൂടെ ഒരു വരുമാനവും അനായാസമായി വരുന്ന ഹോബികളിലൂടെ മറ്റൊരു വരുമാനം ഉണ്ടാക്കുന്നതിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുകയും ചെയ്യുന്നതിന്റെ വിജയത്തെക്കുറിച്ചാണ് ബെർണാഡെറ്റ് ജോയ് പറഞ്ഞത്.

നോർത്ത് കരോലിനയിലെ ഷാർലറ്റിൽ നിന്നാണ് ജോയ് തൻ്റെ വിജയയാത്ര ആരംഭിച്ചത്. ഡ്രെസ്ഡ് എന്ന സൈഡ് ബിസിനസ്സിലൂടെയാണ് അവരുടെ തുടക്കം. ഈ സംരംഭത്തിലൂടെ സ്വന്തം വിദ്യാർത്ഥി വായ്പകൾ അടയ്ക്കാൻ സാധിച്ചു. അതിനൊപ്പം മുഴുവൻ സമയ ജോലിയിൽ നിന്ന് സ്വയം തൊഴിലിലേക്കുള്ള മാറ്റം എളുപ്പമാക്കുകയും ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കാനും അവർക്ക് സാധിച്ചു.

Read also: കേരളത്തിലെ അടുക്കളകളിലേക്ക് ചപ്പാത്തി കുടിയേറിയിട്ട് 100 വര്‍ഷം!

പ്രാരംഭ വിജയമുണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും പിന്നീട് അവർക്ക് പരാജയം നേരിടേണ്ടി വന്നു. മൂന്നുവർഷത്തിന് ശേഷം ആദ്യത്തെ സംരംഭം പൂട്ടിയപ്പോൾ കൂടുതൽ സങ്കീർണ്ണതകൾ ഉണ്ടായി. എന്നാൽ, ഫിൻകോൺ പേഴ്‌സണൽ ഫിനാൻസ് കോൺഫറൻസിൻ്റെ സന്ദർശനത്തിനിടെ ജീവിതം വീണ്ടും വഴിത്തിരിവിലേക്ക് ആയി. സാമ്പത്തിക സാക്ഷരത ഉപയോഗിച്ച് മറ്റുള്ളവരെ ശാക്തീകരിക്കുന്നതിനെക്കുറിച്ചുള്ള സ്പീക്കറുകളുടെ സന്ദേശങ്ങളിൽ ജോയ് പ്രചോദനം കണ്ടെത്തി. അങ്ങനെ സാമ്പത്തിക ആത്മവിശ്വാസം നേടാൻ മറ്റുള്ളവരെ സഹായിക്കാൻ അവൾ തീരുമാനിച്ചു.ഇപ്പോൾ പലതരത്തിലുള്ള തൊഴിലുകളും കഴിവുകളും കൊണ്ട് 19 ലക്ഷമാണ് അവർ മാസം നേടുന്നത്.

Story highlights- woman earns more than Rs 19 lakh a month