ജൂൺ, ജൂലൈ മാസത്തിൽ..-മൺസൂൺ മാസങ്ങളിൽ യാത്രയ്ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാം, ഈ ഇടങ്ങൾ

May 18, 2024

വേനൽച്ചൂടിന്റെ കാഠിന്യം കൂടിയും കുറഞ്ഞും വരുന്നു. മെയ് പകുതിയെത്തിയപ്പോൾ മഴയും ചെറുതായി വന്നുതുടങ്ങി. വേനല്മഴയ്ക്ക് ശേഷം മഴക്കാലം എത്തുമ്പോൾ എന്തായിരിക്കും കാലാവസ്ഥ എന്നത് പ്രവചനാതീതമാണ് എങ്കിലും യാത്രകൾ സുരക്ഷിതമായി തന്നെ പ്ലാൻ ചെയ്യുന്നവരുമുണ്ട്. കാലാവസ്ഥാപരമായ മറ്റു നിയന്ത്രണങ്ങൾ ഇല്ലെങ്കിൽ ജൂൺ, ജൂലൈ മാസങ്ങളിൽ പോകാൻ പറ്റുന്ന സ്ഥലങ്ങൾ പരിചയപ്പെടാം.

കേരളത്തിന്റെ പ്രിയപ്പെട്ട ടൂറിസ്റ്റ് ഇടമായ മൂന്നാർ പ്രകൃതിസ്‌നേഹികളുടെയും ചായപ്രേമികളുടെയും സങ്കേതമാണ്. 20 മുതൽ 30 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് (68 മുതൽ 86 ഡിഗ്രി ഫാരൻഹീറ്റ്) വരെ താപനിലയുള്ള ജൂൺ, ജൂലൈ മാസങ്ങളിൽമൂന്നാർ സുഖകരമായ കാലാവസ്ഥയാണ് പ്രദാനം ചെയ്യുന്നത്. വിശാലമായ തേയിലത്തോട്ടങ്ങൾ, മൂടൽമഞ്ഞ് മൂടിയ പർവതങ്ങൾ, വെള്ളച്ചാട്ടങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് പേരുകേട്ടതാണ് മൂന്നാർ. ഇരവികുളം നാഷണൽ പാർക്ക്, മാട്ടുപ്പെട്ടി ഡാം, തെക്ക് മ്യൂസിയം എന്നിവ സന്ദർശിക്കാം. ട്രെക്കിംഗ്, പക്ഷിനിരീക്ഷണം എന്നിവയും പര്യവേഷണം ചെയ്യാം.

ഇന്ത്യയുടെ വടക്കേ അറ്റത്ത് സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന ലഡാക്ക്, ഭൂപ്രകൃതികൊണ്ട് പേരുകേട്ടതാണ്. ഉയരത്തിലുള്ള തടാകങ്ങൾ, പുരാതന ആശ്രമങ്ങൾ എന്നിവയ്ക്ക് പേരുകേട്ട ഇവിടം 15 മുതൽ 30 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെയാണ് ജൂൺ, ജൂലൈ മാസങ്ങളിൽ. ഇവിടെ സുഖകരമായ കാലാവസ്ഥയാണ് പ്രദാനം ചെയ്യുന്നത്. പാംഗോങ് ത്സോ തടാകം, നുബ്ര വാലി, മാഗ്നെറ്റിക് ഹിൽ തുടങ്ങിയ സ്ഥലങ്ങളുടെ അതിമനോഹരമായ സൗന്ദര്യവും കാണാം.

ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും മികച്ച വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രങ്ങളിലൊന്നാണ് ഷിംല. ഹിമാലയത്തിൽ സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന മനോഹരമായ ഹിൽസ്റ്റേഷനാണിത്, തണുത്ത കാലാവസ്ഥയും ചൂടിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടലും ഇവിടം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു. ജൂൺ, ജൂലൈ മാസങ്ങളിൽ താപനില 15 മുതൽ 25 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസ് വരെയാണ്.

Read also: താമസിക്കാൻ ആളില്ലാതെ ഒഴിഞ്ഞുകിടക്കുന്ന തൊണ്ണൂറുലക്ഷം വീടുകൾ; ജപ്പാനിൽ സംഭവിക്കുന്നത്..

ഒരു ജനപ്രിയ സഞ്ചാര കേന്ദ്രമായി അറിയപ്പെടുന്ന ഇടമാണ് ഗോവ. ഓഫ് സീസൺ മാസങ്ങളായ ജൂൺ, ജൂലൈ മാസങ്ങളിൽ ഗോവ സന്ദർശിക്കാൻ പറ്റിയ സ്ഥലമാണ്. മൺസൂൺ സീസൺ ജൂണിൽ ആരംഭിക്കുന്നതിനാൽ ഇടയ്ക്കിടെ മഴ പെയ്യാം. എന്നിരുന്നാലും, ആളുകൾ കുറഞ്ഞ ഒരു അവസ്ഥയിൽ സ്ഥലം ആസ്വദിക്കാൻ പറ്റും. മനോഹരമായ ബീച്ചുകളായ ബാഗ, കലാൻഗുട്ട്, പാലോലം എന്നിവ ശാന്തമായ അന്തരീക്ഷം പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു.

Story highlights- june and july destination spots