20 കൊല്ലം താമസിച്ച വീട് പുതുക്കി പണിതപ്പോൾ കണ്ടത് രഹസ്യ തുരങ്കം; പിന്നിൽ അമ്പരപ്പിക്കുന്ന കഥ

June 7, 2024

വർഷങ്ങളായി താമസിച്ചിരുന്ന വീട്ടിൽ ഒരു രഹസ്യ തുരങ്കം കണ്ടെത്തിയാലുള്ള അവസ്ഥ എന്തായിരിക്കും? അങ്ങനെയൊരു ഞെട്ടലിലാണ് മിഷിഗൺ സ്വദേശികളായ ദമ്പതികൾ. വീട് പുതുക്കിപ്പണിയുന്ന മിഷിഗൺ ദമ്പതികൾ തങ്ങളുടെ വീടിനു താഴെ 20 അടി ആഴമുള്ള തുരങ്കം കണ്ടെത്തി. എന്നാൽ അത് വെറുമൊരു തുരങ്കം ആയിരുന്നില്ല. യുഎസിലേക്ക് മദ്യം കടത്താൻ ഉപയോഗിച്ചിരുന്നതായിരുന്നു.

കാനഡയിൽ നിന്ന് യുഎസിനെ വേർതിരിക്കുന്ന ജലാശയമായ ഹുറോൺ തടാകത്തിൽ താമസിക്കുന്ന ഹെയ്‌ലി ഗിൽമാർട്ടിനും ഭർത്താവ് ട്രെവറും അവരുടെ വീടിൻ്റെ നടുവിലുള്ള പഴയതും തകർന്നതുമായ ജക്കൂസി നീക്കം ചെയ്യുമ്പോൾ വിചിത്രവും വെള്ളം നിറഞ്ഞതുമായ ഒരു തുരങ്കം കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു.
ആറടി നീളമുള്ള പൈപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് മുറി ജലാശയവുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നതാണ് കണ്ടത്.

ദമ്പതികൾ ആ വെള്ളത്തിൽ ഇറങ്ങുകയും ആ തുരങ്കത്തിന്റെ അറ്റം കണ്ടെത്തുകയും ചെയ്തു. അതിൽ ഇപ്പോഴും വെള്ളം ഒഴുകുന്നതിനാൽ വെള്ളം പമ്പ് ചെയ്യുന്നത് അസാധ്യമാണ്. ഹുറോൺ തടാകത്തിൽ നിന്നും അതുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന നദികളിൽ നിന്നുമുള്ള വെള്ളമാണ് ഒഴുകി എത്തുന്നത്.

Read also: അടുക്കളയും നാലുമുറികളും തെലങ്കാനയിൽ, മറ്റു മുറികൾ മഹാരാഷ്ട്രയിൽ- രണ്ടു സംസ്ഥാനങ്ങളുടെ ടാക്‌സടച്ച് ഒരു വീട്!

2020 ൽ വസ്തു വാങ്ങിയ ദമ്പതികൾ പിന്നീട് നിരവധി അയൽക്കാർക്കും അവരുടെ വീടുകൾക്ക് താഴെ സമാനമായ തുരങ്കങ്ങളുണ്ടെന്ന് മനസ്സിലാക്കി.

Story highlights- Couple Discovers Hidden Room