അതിമധുരം റുക്കിയുമ്മയുടെ ഈ പാട്ടുകള്‍ക്ക്

September 20, 2018

അതിമനോഹരമായി പാട്ടുണ്ടാക്കാനും പാട്ടു പാടാനും കഴിവുള്ള കലാകാരയിണ് റുക്കിയുമ്മ. ചെറുതുരുത്തിയാണ് റുക്കിയുമ്മയുടെ സ്വദേശം. പാട്ടുകളും കവിതകളും പാരടി ഗാനങ്ങളുമെല്ലാം രസകരമായി അവതരിപ്പിക്കുന്നതില്‍ ഈ എഴുപത്തിയഞ്ച് വയസ്സുകാരിയുടെ മികവ് ചെറുതല്ല.

പ്രാരാപ്തങ്ങളാല്‍ പഠനം പാതിവഴിയില്‍വെച്ച് ഉപേക്ഷിക്കേണ്ടിവന്നു റുക്കിയുമ്മയ്ക്ക്. എന്നാല്‍ തന്റെ കഴിവുകളെ പാതിവഴിയില്‍ ഉപേക്ഷിക്കാന്‍ റുക്കിയുമ്മ തയാറായിരുന്നില്ല. നിരവധി സമ്മാനങ്ങളും പുരസ്‌കാരങ്ങളുമൊക്കെ റുക്കിയുമ്മയ്ക്ക് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

പ്രേക്ഷകര്‍ക്ക് എന്നും രസക്കൂട്ട് നല്‍കി കൈയിലെടുക്കുന്ന റുക്കിയുമ്മയുടെ പ്രകടനം കാണാം.

 

ചുവടുവെക്കാം പാട്ടിനൊപ്പം. കോഴിക്കോടിന്റെ മണ്ണിൽ പാട്ടിന്റെ പെരുമഴ തീർക്കാൻ ഗൗരി ലക്ഷ്മി, ഗായകൻ ജോബ് കുര്യൻ, അവിയൽ, തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജ് എന്നീ ബാൻഡുകളുടെ തകർപ്പൻ പെർഫോമൻസുമായി 'ഡിബി നൈറ്റ് ബൈ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ്’. Book Your Tickets Now..!