അത്ഭുതകലാകാരന് നൃത്തം കൊണ്ട് ആദരവുമായി വിദ്യാർത്ഥിനികൾ..

October 14, 2018

സംഗീതത്തിന്റെ ലോകത്ത് വിസ്മയം സൃഷ്ടിച്ച കലാകാരനാണ് ബാലഭാസകർ, കഴിഞ്ഞ  ദിവസം  കാലയവനികയ്‌ക്കുള്ളിൽ മൺമറഞ്ഞുപോയ ആ അതുല്യ പ്രതിഭയെക്കുറിച്ചുള്ള ഓർമ്മകളുമായി നിരവധി ആളുകൾ രംഗത്തെത്തിയിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന് നൃത്തം കൊണ്ട് ആദരമൊരുക്കി ഒരുകൂട്ടം  വിദ്യാര്‍ത്ഥിനികള്ലും രംഗത്ത്.

കൊച്ചി കാക്കനാട്ടെ ക്ഷേത്ര നൃത്തവിദ്യാലയത്തിലെ ടി.എച്ച്.രഞ്ജിനി, മിഥില, ലക്ഷ്മി എന്നിവരാണ് സാമൂഹിക മാധ്യമങ്ങളില്‍ തരംഗമായ ആ നൃത്തത്തിന് പിന്നിൽ. സംഗീതം കൊണ്ട് ലോകത്തെ സന്തോഷിപ്പിച്ച ബാലഭാസ്‌കറിന് വേണ്ടി എന്തെങ്കിലും ചെയ്യണമെന്ന ചിന്തയില്‍ നിന്നാണ് ഇത്തരമൊരു വീഡിയോ പിറന്നതെന്ന് വിദ്യാർത്ഥിനികൾ പറഞ്ഞു.

ബാലഭാസ്‌കറിന്റെ ഗാനം ഉപയോഗിച്ച് തന്നെയാണ് നൃത്തരംഗം ചിത്രീകരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഈ വിദ്യാർത്ഥിനികൾ തന്നെയാണ്  നൃത്ത സംവിധാനം നിര്‍വഹിച്ചിരിക്കുന്നതും. രണ്ട് ലക്ഷത്തോളം പേരാണ് യൂ ട്യൂബില്‍ മാത്രം ഈ വീഡിയോ ഇതിനോടകം കണ്ടത്.

ഒരിക്കലും നിലയ്ക്കാത്ത സംഗീതത്തിന്റെ ലോകത്ത് നിന്നും പെട്ടന്ന് നിശബ്ദമായ ആ പ്രതിഭയുടെ വയലിൻ നാദം ഇനിയും കേൾക്കാൻ സാധിക്കാത്തതിലുള്ള വിഷമത്തിലാണ് കലാലോകം..

ചുവടുവെക്കാം പാട്ടിനൊപ്പം. കോഴിക്കോടിന്റെ മണ്ണിൽ പാട്ടിന്റെ പെരുമഴ തീർക്കാൻ ഗൗരി ലക്ഷ്മി, ഗായകൻ ജോബ് കുര്യൻ, അവിയൽ, തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജ് എന്നീ ബാൻഡുകളുടെ തകർപ്പൻ പെർഫോമൻസുമായി 'ഡിബി നൈറ്റ് ബൈ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ്’. Book Your Tickets Now..!