‘ഏറ്റവുമധികം വെറുത്ത ചുരുണ്ടമുടി ഏഴുവർഷത്തിനിപ്പുറം ഐഡന്റിറ്റിയായി മാറിയപ്പോൾ’- വിഡിയോ പങ്കുവെച്ച് അനുപമ പരമേശ്വരൻ

May 11, 2022

ചുരുണ്ട മുടിയഴകുകൊണ്ട് മലയാള സിനിമാ ആസ്വാദകരുടെ ഹൃദയങ്ങളില്‍ ഇടം നേടിയ താരമാണ് അനുപമ പരമേശ്വരന്‍. നിവിന്‍ പോളി നായകനായെത്തിയ ‘പ്രേമം’ എന്ന ചിത്രത്തിലെ മേരി എന്ന കഥാപാത്രത്തിലൂടെയായിരുന്നു അനുപമയുടെ സിനിമാരംഗത്തേക്കുള്ള പ്രവേശനം. മലയാളത്തിനു പുറമെ മറ്റ് ഭാഷകളിലും താരമിപ്പോള്‍ ശ്രദ്ധിക്കപ്പെട്ടു തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. 

പ്രേമത്തിലെ മേരിയുടെ മുടി പിന്നീട് അനുപമയുടെ ഐഡന്റിറ്റിയായി മാറി. ഇന്ന് അനുപമയുടെ ചുരുൾമുടിക്ക് ആരാധകർ ഏറെയാണ്. എന്നാൽ ഒരിക്കൽ താനേറ്റവും വെറുത്തിരുന്നത് ആ മുടിയായിരുന്നു എന്ന് പറയുകയാണ് നടി.എങ്ങനെയാണ് ആ മുടിയെ സ്നേഹിച്ചുതുടങ്ങിയതെന്നും പ്രേമം എന്ന സിനിമയെക്കുറിച്ചുമെല്ലാം കുറിച്ചിരിക്കുന്നു താരം. അതോടൊപ്പം യഥാർത്ഥ മുടിയുടെ രൂപവും അത് ‘കേൾ മെത്തേഡ്’ ഉപയോഗിച്ച് മനോഹരമാക്കുന്നതിന്റെയും വിഡിയോ അനുപമ പങ്കുവെച്ചിട്ടുണ്ട്.

അനുപമയുടെ വാക്കുകൾ;

“വൗ! നിങ്ങളുടെ മുടി മനോഹരമാണ്”,” ഇത്ര മനോഹരമാണോ നിങ്ങളുടെ യഥാർത്ഥ മുടി”,”ഈ മുടി ഞാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു’, ” എനിക്ക് നിങ്ങളുടേത് പോലെ ചുരുണ്ട മുടി ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ എന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു”, എന്നൊക്കെ ആളുകൾ എന്നോട് പറയുമ്പോൾ ഒരു നെടുവീർപ്പോടെ ഈ കൗമാരക്കാരിയെ കുറിച്ച് ഞാൻ ഓർമ്മിപ്പിക്കും. വളരെ അരക്ഷിതാവസ്ഥ അനുഭവിക്കുകയും ചുരുണ്ട മുടിയുടെ പേരിൽ കഠിനമായി ഉപദ്രവിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്തിരുന്നു… എല്ലാ ദിവസവും രാവിലെ അവൾ അമ്മയുടെ അടുത്തേക്ക് പോകും, ​​അമ്മയോട് ഏറ്റവും ഇറുകിയ രീതിയിൽ മുടി മെടഞ്ഞിടാൻ ആവശ്യപ്പെടും. അവളുടെ സഹപാഠികൾ കടലാസ് ബോളുകൾ, പേന ടോപ്പുകൾ, മിഠായി പൊതികൾ, ചോക്ക് കഷണങ്ങൾ, ചിലപ്പോൾ ഉണങ്ങിയ പുല്ലുകൾ എന്നിവ മുടിയിൽ നിറയ്ക്കുന്നത് അവൾ എപ്പോഴും ഭയപ്പെട്ടിരുന്നു.

വൈക്കോൽ കൂമ്പാരം, തേൻകൂട്ട്, കാട് തുടങ്ങിയ പേരുകൾ ഒഴിവാക്കാൻ അവൾ ഒരിക്കലും മുടി തുറന്നിടില്ല..നീളൻ മുടി സുന്ദരമാണെന്ന് അവൾ കരുതിയതിനാൽ സ്വന്തം മുടി വെറുത്തു. അല്ല, വാസ്‌തവത്തിൽ, നേരായ, സിൽക്കി മുടി “എല്ലാം തികഞ്ഞത്” ആണെന്ന് സമൂഹം അവളെ വിശ്വസിപ്പിച്ചു. അത് എങ്ങനെ നേരെയാക്കാം എന്ന് അവർ അവൾക്ക് നിരന്തരം നുറുങ്ങുകളും നിർദ്ദേശങ്ങളും നൽകി..

അങ്ങനെയിരിക്കെ, ഒരു ദിവസം അവളെ ഒരു സിനിമയുടെ ഓഡിഷനായി വിളിച്ചു. അവളുടെ ഉത്കണ്ഠയുടെ അളവ് നൂറുശതമാനം ആയിരുന്നു, അതുപക്ഷേ സ്വന്തം കഴിവിൽ ആത്മവിശ്വാസമില്ലാത്തതുകൊണ്ടല്ല, മറിച്ച് അവളുടെ “അപൂർണ്ണമായ” മുടി കൊണ്ടാണ്…7 വർഷത്തിന് ശേഷം, ഇപ്പോൾ അവൾ “നീളമുള്ള, സുന്ദരമായ, നനുത്ത, ചുരുണ്ട മുടിക്ക്” പേരുകേട്ടയാളാണ്.

Read Also: വ്യത്യസ്ത കഥാപാത്രമായി മമ്മൂട്ടി; ‘പുഴു’ വിഡിയോ ശ്രദ്ധനേടുന്നു

‘പ്രേമത്തിലെ ആ ചുരുണ്ട മുടിക്കാരിയുടെ കഥ’

തിരിഞ്ഞു നോക്കുമ്പോൾ, “ഞാൻ എന്താണ്” എന്നതിന് എന്നെ അഭിനന്ദിക്കുന്ന കൂടുതൽ ആളുകളെ കണ്ടുമുട്ടണമെന്ന് ഞാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു. എന്റെ ജീവിതം മാറ്റിമറിക്കാൻ ഒരു അൽഫോൺസ് പുത്രൻ വേണ്ടി വന്നു … പിന്നെ എന്റെ ഒരു ഭാഗമായ, എന്റെ ജീവിതത്തിൽ ഞാൻ ഏറ്റവും വെറുത്ത ഒരു കാര്യത്തെ കുറിച്ചുള്ള എന്റെ കാഴ്ചപ്പാട് … എന്റെ മുടി മനോഹരമാണെന്ന് ഞാൻ ആദ്യമായി ചിന്തിച്ചത് പ്രേമത്തിൽ എന്നെ കണ്ടപ്പോഴാണ് ..അൽഫോൺസ് ഏട്ടനോട് എത്ര നന്ദി പറഞ്ഞാലും മതിയാവില്ല..

ഇത് മുടിയുടെ കാര്യത്തിൽ മാത്രമല്ല, സമൂഹവും സൗന്ദര്യ നിലവാരവും ഒരു വ്യക്തിയുടെ ആത്മവിശ്വാസത്തെ എങ്ങനെ ബാധിക്കുമെന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ്… “സൗന്ദര്യം കാണുന്നവന്റെ കണ്ണിലാണ്” എന്ന് പറയുന്നത് പോലെ, ഇത് കാഴ്ചപ്പാട് മാത്രമാണ്. ഞാൻ ശക്തമായി വിശ്വസിക്കുന്ന രണ്ട് കാര്യങ്ങളാണ് ആത്മസ്നേഹവും സ്വയം സ്വീകാര്യതയും.സ്വയം വിശ്വസിക്കൂ അതാണ് വിജയത്തിന്റെ താക്കോൽ.

Story highlights- anupama parameswaran about her curly hair