വെളുത്ത നിറമാർന്ന അപൂർവ സിംഹക്കുഞ്ഞ് അമ്മയ്ക്കും സഹോദരങ്ങൾക്കുമൊപ്പം കാട്ടിൽ നടക്കുന്ന കാഴ്ച- വിഡിയോ

December 18, 2022

കാട്ടിൽ അമ്മയ്‌ക്കൊപ്പം ഉലാത്തുന്ന അപൂർവ വെളുത്ത സിംഹക്കുട്ടിയുടെ വിഡിയോ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിൽ വൈറലാകുന്നു. ഇന്ത്യൻ ഫോറസ്റ്റ് സർവീസസ് ഐഎഫ്എസ് ഓഫീസർ സുശാന്ത നന്ദയാണ് വിഡിയോ ട്വിറ്ററിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്തത്. ‘ഇതാ, നിങ്ങൾക്കായി ഒരു വെളുത്ത സിംഹക്കുട്ടി… ലോകത്ത് മൂന്ന് വെളുത്ത സിംഹങ്ങൾ മാത്രമാണ് കാട്ടിൽ സ്വതന്ത്രമായി ജീവിക്കുന്നതെന്ന് വിശ്വസിക്കപ്പെടുന്നു’- വിഡിയോയ്ക്ക് അടിക്കുറിപ്പ് ഇങ്ങനെയാണ്.

വൈറൽ വിഡിയോയിൽ ഒരു സിംഹക്കുട്ടി തന്റെ കുഞ്ഞുങ്ങളുമായി കാട്ടിൽ നടക്കുന്നത് കാണിക്കുന്നു. അവർ ഓടിനടന്ന് കുറ്റിക്കാട്ടിൽ കളിക്കുന്നു. കുഞ്ഞുങ്ങളിൽ ഒന്ന് ആൽബിനോ ആണ്. കുട്ടികൾ സുരക്ഷിതരാണെന്ന് ഉറപ്പാക്കാൻ ‘അമ്മ സിഹം തിരിഞ്ഞുനോക്കുന്നത് കാണാം. ഗ്ലോബൽ വൈറ്റ് ലയൺ പ്രൊട്ടക്ഷൻ ട്രസ്റ്റ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്,ഒരു പ്രത്യേകതരം മാന്ദ്യമുള്ള ജീൻ സിംഹങ്ങളിൽ വെളുത്ത നിറത്തിന് കാരണമാകുന്നു.

അടുത്തിടെ വെളുത്ത മയിലുകളുടെ കാഴ്ചയും ശ്രദ്ധനേടിയിരുന്നു. ലോകത്ത് വെളുത്ത മയിലുകൾ വളരെ അപൂർവമാണ്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള അവയുടെ നിലവിലെ കണക്കെടുത്താൽ തന്നെ ചുരുക്കമേ ഉണ്ടാകു. അതുകൊണ്ടുതന്നെ അവയെ കാണാൻ സാധിക്കുന്നത് അപൂർവ്വ കാഴ്ച്ചയാണ്. 

ഇന്ത്യയിൽ പൊതുവെ നീല മയിലുകളെ മാത്രമേ കാണാറുള്ളു. അവ അസംഖ്യംതന്നെ ഉണ്ടെന്നും പറയാനും സാധിക്കില്ല. എങ്കിലും നീല മയിലുകളെ അപേക്ഷിച്ച് വെളുത്ത മയിലാണ് കൂടുതൽ അപൂർവ്വമായിട്ടുള്ളത്.

Read Also: സന്ധിവേദനയെ ചെറുക്കാന്‍ ഉറപ്പാക്കണം വൈറ്റമിന്‍ ഡി

വെളുത്ത മയിലുകൾക്ക് നിറമില്ലാത്തത് ചിലർ കരുതുന്നത് പോലെ ആൽബിനോ ആയതുകൊണ്ടല്ല. മറിച്ച്, ഇത് ലൂസിസം എന്ന ജനിതകമാറ്റമാണ്. ഇത് അവയുടെ തൂവലുകളിൽ പിഗ്മെന്റ് നിക്ഷേപിക്കുന്നത് തടയുകയും അവയ്ക്ക് വെളുത്ത രൂപം നൽകുകയും ചെയ്യുന്നു.

Story highlights-  white lion cub takes a stroll with mother

ചുവടുവെക്കാം പാട്ടിനൊപ്പം. കോഴിക്കോടിന്റെ മണ്ണിൽ പാട്ടിന്റെ പെരുമഴ തീർക്കാൻ ഗൗരി ലക്ഷ്മി, ഗായകൻ ജോബ് കുര്യൻ, അവിയൽ, തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജ് എന്നീ ബാൻഡുകളുടെ തകർപ്പൻ പെർഫോമൻസുമായി 'ഡിബി നൈറ്റ് ബൈ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ്’. Book Your Tickets Now..!