അമേരിക്കയുടെ ആദ്യ നാഗരികതയുടെ ചരിത്രങ്ങളും പാരമ്പര്യങ്ങളും പേറി ‘ഡെവിൾസ് ടവർ’

September 26, 2023

തദ്ദേശീയ അമേരിക്കൻ സംസ്കാരത്തിന്റെ അവശേഷിപ്പുകൾ പേറി ഒട്ടേറെ ഇടങ്ങൾ അമേരിക്കയിലുടനീളം ഉണ്ടാകാറുണ്ട്. ഇതിൽ അമേരിക്കയുടെ ആദ്യ നാഗരികതകളുടെ ചരിത്രങ്ങളും പാരമ്പര്യങ്ങളും ഇതിഹാസങ്ങളും നിറഞ്ഞ ഒരു ലാൻഡ്സ്കേപ്പ് ആണ് ഡെവിൾസ് ടവർ.

ടവറിലേക്ക് നോക്കുമ്പോൾ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു സമയം ഒരു വശം മാത്രമേ കാണാനാകൂ. പാർക്കിന്റെ പ്രവേശന കവാടത്തിൽ നിന്ന് സന്ദർശക കേന്ദ്രത്തിലേക്കുള്ള ഡ്രൈവിംഗ് നിങ്ങൾക്ക് വിവിധ വശങ്ങളുടെ കാഴ്ചകൾ പ്രദാനം ചെയ്യുന്നു. ടവർ ട്രയലും മറ്റ് കയറ്റങ്ങളും ടവറിന്റെ മാറുന്ന കാഴ്ചകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഹൈവേയിൽ നിന്ന് ടവറിനെ സമീപിക്കുമ്പോൾ പോലും വ്യത്യസ്ത വ്യൂ പോയിന്റുകൾ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഗോപുരത്തിന്റെ അസംഖ്യം മുഖങ്ങൾ ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ രൂപീകരണത്തിന്റെ നിരവധി കാഴ്ചപ്പാടുകൾ നമുക്ക് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ടവർ ശരിക്കും കാണാൻ, എല്ലാ വീക്ഷണകോണുകളിൽ നിന്നും അത് നിരീക്ഷിക്കണം.

Read also: വായുവിൽ നിന്ന് വസ്ത്രങ്ങൾ നിർമിക്കാം;കൗതുക മാർഗവുമായി ഇരട്ട സഹോദരിമാർ

വ്യോമിംഗിലെ ബ്ലാക്ക് ഹിൽസ് പ്രദേശത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള റോളിംഗ് പ്രെയ്റിയിൽ നിന്ന് പുറത്തേക്ക് വരുന്ന ഒരു നാടകീയമായ ഭൂമിശാസ്ത്രപരമായ സവിശേഷതയാണ് ഡെവിൾസ് ടവർ. 1906-ൽ ഇത് രാജ്യത്തെ ആദ്യത്തെ ദേശീയ സ്മാരകമായി മാറി. ഇത് ഒരു ഗംഭീരമായ പർവതമായി തോന്നാം. പക്ഷേ ഇത് യഥാർത്ഥത്തിൽ ഉരുകിയ പാറ കൊണ്ടാണ് നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. അത് ആകർഷകമായ ജ്യാമിതീയ നിരകളായി കഠിനമാക്കി. ഈ സൈറ്റ് ഒന്നിലധികം തദ്ദേശീയ അമേരിക്കൻ ഗോത്രങ്ങൾക്ക് പവിത്രമാണ്, കൂടാതെ അതിന്റെ പുരാണ ഗുണം “ക്ലോസ് എൻകൗണ്ടേഴ്സ് ഓഫ് ദി തേർഡ് കൈൻഡ്” എന്ന സയൻസ് ഫിക്ഷൻ സിനിമയിൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചു. ഇത് ഇപ്പോഴും നേറ്റീവ് അമേരിക്കൻ ചടങ്ങുകൾക്കും റോക്ക് ക്ലൈംബിംഗിനും ഹൈക്കിംഗിനും വേണ്ടിയുള്ള ഒരു ജനപ്രിയ സ്ഥലമാണ്.

Story highlights- devils tower