‘വിലമതിക്കാനാകാത്ത ഓർമ്മകളിലേക്ക് ഇതാ ഒരു തിരിഞ്ഞുനോട്ടം’- കുറിപ്പുമായി മീര ജാസ്മിൻ

September 5, 2023

നീണ്ട ഇടവേളയ്ക്ക് ശേഷം മകൾ എന്ന സിനിമയിലൂടെ അഭിനയലോകത്തേക്ക് വീണ്ടും സജീവമാകുകയാണ് മീര ജാസ്മിൻ. ഞാൻ പ്രകാശന് ശേഷം സത്യൻ അന്തിക്കാട് സംവിധാനം ചെയ്ത മകൾ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെയാണ് മീര ജാസ്മിൻ മടങ്ങിയെത്തിയത്. ജയറാം, ദേവിക, ശ്രീനിവാസൻ തുടങ്ങിയവർ വേഷമിടുന്ന ചിത്രത്തിന് മികച്ച സ്വീകാര്യതയായിരുന്നു ലഭിച്ചത്.

സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിലും സജീവമായ മീര ഇപ്പോഴിതാ, പവൻ കല്യാണിനൊപ്പം നടി വേഷമിട്ട ‘ഗുഡുംബ ശങ്കർ’ എന്ന ഹിറ്റ് ചിത്രത്തിന്റെ ഓർമ്മകൾ പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ് നടി. 20 വർഷങ്ങൾക്ക് ശേഷം നടന്റെ ജന്മദിനത്തോട് അനുബന്ധിച്ച് ചിത്രം റീ റിലീസിന് ഒരുങ്ങുമ്പോഴാണ് മീര ജാസ്മിൻ കുറിപ്പ് പങ്കുവെച്ചിരിക്കുന്നത്.

‘പവൻ കല്യാൺ സാറിന്റെ ജന്മദിനത്തോടനുബന്ധിച്ച് ഏകദേശം രണ്ട് പതിറ്റാണ്ടുകൾക്ക് ശേഷം ‘ഗുഡുംബ ശങ്കർ’ നാളെ വീണ്ടും റിലീസ് ചെയ്യുമ്പോൾ, എന്റെ വീടിന്റെയും ഹൃദയത്തിന്റെയും നിധിശേഖരത്തിൽ ഞാൻ സൂക്ഷിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ വിലമതിക്കാനാകാത്ത ഓർമ്മകളിലേക്ക് ഇതാ ഒരു തിരിഞ്ഞുനോട്ടം. എന്നിലെ കലാകാരന്റെയും വ്യക്തിയുടെയും കാതൽ തന്നെ മാറ്റിമറിച്ച ഒരു അനുഭവവും കണ്ടുമുട്ടലും കലയിലും ജീവിതത്തിലും എന്റെ യാത്രയെ രൂപപ്പെടുത്തുന്നതിൽ നിർണായകമാണ്.

അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഔദാര്യം, ദയ, സഹാനുഭൂതി, അനുകമ്പ, യഥാർത്ഥ പ്രാധാന്യമുള്ള എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലുമുള്ള ഭാവി കാഴ്ചപ്പാടുകൾ എന്നിവ എല്ലാ ഘട്ടങ്ങളിലൂടെയും സഞ്ചരിക്കാൻ എന്നെ സഹായിച്ച അളവുകോലുകളായി എല്ലായ്പ്പോഴും നിലകൊള്ളുന്നു. ഋതുഭേദങ്ങൾക്കിടയിലും മാറ്റമില്ലാതെ എന്നോടൊപ്പം തങ്ങിനിൽക്കുന്ന ഈ കാതലായ ഓർമ്മകൾ പങ്കുവെക്കാൻ കഴിയുന്നത് തികച്ചും ആദരവാണ്.

ഈ അത്ഭുതകരമായ മനുഷ്യനും അദ്ദേഹം ആരംഭിക്കുന്ന എല്ലാത്തിനും ലോകം മുഴുവൻ ആശംസിക്കുന്നു. ‘ഗുഡുംബ ശങ്കറിന്റെ’ മുഴുവൻ ടീമിനും ഞങ്ങളുടെ എല്ലാ അഭ്യുദയകാംക്ഷികൾക്കും മാധ്യമങ്ങൾക്കും നിരന്തരമായ അചഞ്ചലമായ പിന്തുണക്കും സ്‌നേഹത്തിനും അനന്തമായ സ്നേഹം നിങ്ങൾ അയക്കുന്നു. എല്ലാത്തിനുമുപരി, കല എല്ലായ്പ്പോഴും നമ്മുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് തിരിച്ചുവരുന്നു. സ്നേഹത്തോടെ. മീര’- നടി കുറിക്കുന്നു.

Read also: ആയുധമൊന്നും ഇല്ലാതെ അക്രമിയെ നേരിടേണ്ടത് എങ്ങനെയെന്ന് പഠിക്കാം; സ്ത്രീ സുരക്ഷയ്ക്ക് സ്വയം പ്രതിരോധ പരിശീലന പരിപാടി

പ്രതിഭാധനയായ മീര ജാസ്മിൻ ഓരോ സിനിമാപ്രേമികളുടെയും ഹൃദയത്തിൽ ഇടം നേടിയത് വിവിധ ഭാഷകളിലെ ഒട്ടേറെ ചിത്രങ്ങളിലൂടെയാണ്. അതേസമയം 2001-ൽ ലോഹിതദാസ് സംവിധാനം നിർവഹിച്ച സൂത്രധാരൻ എന്ന ചിത്രത്തിലൂടെ വെള്ളിത്തിരയിൽ അരങ്ങേറ്റം കുറിച്ചതാണ് മീര ജാസ്മിൻ. ചിത്രത്തിൽ ശിവാനി എന്ന കഥാപാത്രത്തെയാണ് താരം അവതിരിപ്പിച്ചത്. ശിവാനിയെ ഹൃദത്തിലേറ്റിയ മലയാളികൾക്ക് പിന്നീട് മനോഹരമായ നിരവധി കഥാപാത്രങ്ങളെ മീര സമ്മാനിച്ചു. ഇപ്പോഴിതാ താരത്തിന്റെ തിരിച്ചുവരവിന്റെ ആവേശത്തിലാണ് സിനിമാപ്രേമികൾ.

Story highlights- meera jasmine about telugu movie rerelease