മീശയുള്ളത് അപമാനമായി കരുതുന്ന ഒരു ജനത; ഒപ്പം എല്ലാവരും ഒന്നടങ്കം ഭയക്കുന്ന ‘ഇലക്‌ട്രിക് ഫാൻ മരണം’ – ചില കൊറിയൻ കൗതുകങ്ങൾ

October 25, 2023

ദക്ഷിണ കൊറിയയെ ഇത്രയും സവിശേഷവും കൗതുകകരവുമായ രാജ്യമാക്കുന്നത് എന്താണെന്ന് നിങ്ങൾ എപ്പോഴെങ്കിലും ചിന്തിച്ചിട്ടുണ്ടോ? ഇന്ന് ലോകശ്രദ്ധ ചെറുപ്പക്കാരിൽ നിന്ന് പോലും ആകർഷിക്കുന്ന ഒരു രാജ്യമാണ് കൊറിയ. മ്യൂസിക് ബാന്റുകളിലൂടെയാണ് കൊറിയ ചെറുപ്പക്കാരിൽ ശ്രദ്ധനേടിയത്. കൊറിയൻ ഡ്രാമയ്ക്കും ആരാധകർ ഏറെയാണ്. നിങ്ങൾ ദക്ഷിണ കൊറിയയെ അടുത്തറിയാൻ ശ്രമിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ കൗതുകകരമായ ചില പ്രത്യേകതകൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. ദക്ഷിണ കൊറിയയെ ശരിക്കും ശ്രദ്ധേയമാക്കുന്ന ആകർഷകമായ രസകരമായ വസ്തുതകൾ നോക്കാം.

ദക്ഷിണ കൊറിയയിൽ നിരവധി വിചിത്രമായ മ്യൂസിയങ്ങളുണ്ട്. ടോയ്‌ലറ്റ് പോലും ഇവിടെ മ്യൂസിയത്തിന്റെ തീമാണ്. ടോയ്‌ലറ്റ് അനുബന്ധമായി ‘പൂപ്പ് മ്യൂസിയം’ പോലും നിലനിൽക്കുന്നു. എന്തൊരു വിചിത്രം, അല്ലെ? അതുപോലെ, പരസ്പരം കാണുമ്പൊൾ സുഖമാണോ എന്നും എന്തുണ്ട് വിശേഷം എന്നുമൊക്കെ ചോദിക്കുന്നതാണ് ആളുകളുടെ പതിവ്. എന്നാൽ, ദക്ഷിണ കൊറിയയിൽ ചെന്നാൽ നിങ്ങൾക്ക് കേൾക്കേണ്ടി വരുന്നത് ‘ചോറുണ്ടോ’ എന്ന ചോദ്യമാണ്. അവർ മറ്റെന്തിനേക്കാളും നിങ്ങളുടെ ക്ഷേമത്തിന് വില നൽകുന്നു എന്നതാണ് അതിന്റെ അർഥം.

അതേപോലെ, ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ എഴുത്ത് സമ്പ്രദായം, ഹംഗൽ, ഗംഭീരവും പ്രായോഗികവുമാണ്. അക്ഷരങ്ങൾ ഉച്ചരിക്കുമ്പോൾ നമ്മുടെ ചുണ്ടുകളുടെ ആകൃതിയെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയാണ് ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. മുമ്പ്, കൊറിയക്കാർ അവരുടെ സ്വന്തം അക്ഷരമാലയുടെ അഭാവം കാരണം സങ്കീർണ്ണമായ ചൈനീസ് അക്ഷരങ്ങളെ ആശ്രയിച്ചിരുന്നു. ഇത് പലർക്കും വെല്ലുവിളിയായിരുന്നു.

കെ-പോപ്പും കെ-ഡ്രാമകളും അന്താരാഷ്ട്ര പ്രതിഭാസങ്ങളായി മാറിയിരിക്കുന്നു. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള പ്രേക്ഷകരെ ആകർഷകമായ കഥകളും കഥാപാത്രങ്ങളും കൊണ്ട് ആകർഷിക്കുന്നു. YouTube, Netflix പോലുള്ള പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലൂടെ എളുപ്പത്തിൽ ആക്‌സസ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെ, ഭാഷാ തടസ്സങ്ങൾ അപ്രസക്തമാകുകയും ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആരാധകരെ കെ-പോപ്പിലേക്ക് ആകർഷിക്കാനും കെ-ഡ്രാമ സ്റ്റോറിലൈനുകളിൽ മുഴുകാനും അവസരമൊരുക്കുന്നു.

മുതിർന്നവരോടുള്ള ബഹുമാനം, വസ്ത്രധാരണം, സ്നേഹത്തോടുള്ള സമീപനം എന്നിവയൊക്കെ ആളുകളെ ഇവയിലൂടെ ആകർഷിക്കുന്നു. കെ-പോപ്പും കെ-ഡ്രാമകളും ദക്ഷിണ കൊറിയയുടെ ഏറ്റവും പ്രശസ്തമായ രണ്ട് സാംസ്കാരിക കയറ്റുമതിയായി മാറി.

അതേസമയം, ഒട്ടുമിക്ക ദക്ഷിണ കൊറിയക്കാരും ‘ഇലക്‌ട്രിക് ഫാൻ മരണം’ എന്നറിയപ്പെടുന്ന ഒരു പൊതു ഭയം പങ്കിടുന്നു. ഒരു രാത്രി മുഴുവൻ ഇലക്ട്രിക് ഫാൻ പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നത്, അതിന് താഴെ നേരിട്ട് ഉറങ്ങുന്ന വ്യക്തിക്ക് മാരകമാകുമെന്നത് ഒരു വിശ്വാസമാണ് അവർ കാത്തുസൂക്ഷിക്കുന്നത്. മാധ്യമങ്ങളും പത്രങ്ങളും ഇത് ആവർത്തിച്ച് പൊളിച്ചെഴുതിയെങ്കിലും യഥാർത്ഥ മരണങ്ങളൊന്നും ഇതുമൂലം സംഭവിച്ചിട്ടില്ലെന്ന് സ്ഥിരീകരിച്ചെങ്കിലും അന്ധവിശ്വാസം ഇപ്പോഴും പലരുടെയും ഇടയിൽ നിലനിൽക്കുന്നു.

ദക്ഷിണ കൊറിയയിൽ, പുരുഷന്മാരിലെ മുഖരോമങ്ങൾ പൊതുവെ നാണക്കേടായി കരുതുകയും വൃത്തിയില്ലായ്മയായി പരിഗണിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. തൽഫലമായി, താടിയോ മീശയോ ഉള്ള അന്യരാജ്യത്തെ പുരുഷന്മാർ ഈ രാജ്യത്ത് തൊഴിൽ തേടുമ്പോൾ വെല്ലുവിളികൾ നേരിട്ടേക്കാം.

Read also: ഹൃദയസ്പര്‍ശിയായ പാട്ടുകളെഴുതിയ ബഹുമുഖ പ്രതിഭ; ഇന്ന് മുല്ലനേഴിയുടെ പന്ത്രണ്ടാം സ്മൃതിദിനം

ദക്ഷിണ കൊറിയയിൽ, ഒരു കൊറിയക്കാരന്റെ പേര് ഒരിക്കലും ചുവന്ന മഷിയിൽ എഴുതരുത് എന്നത് ഒരു സാംസ്കാരിക വിശ്വാസമാണ്. ഈ ആചാരം അന്ധവിശ്വാസത്തിൽ വേരൂന്നിയതാണ്, അങ്ങനെ ചെയ്യുന്നത് ആ വ്യക്തി ഒന്നുകിൽ മരണത്തിന്റെ വക്കിലാണ് അല്ലെങ്കിൽ ഇതിനകം മരണത്തിലേക്ക് പോയി എന്നതിന്റെ സൂചനയായി കരുതപ്പെടുന്നു. ഇത് അന്ധവിശ്വാസമായി നമുക്ക് തോന്നാമെങ്കിലും, ഈ പാരമ്പര്യം ദക്ഷിണ കൊറിയൻ സംസ്കാരത്തിൽ സുസ്ഥിരമായ ഒരു സ്ഥാനം വഹിക്കുന്നു.

Story highlights- fun facts about south korea