ഒരു സാധാരണ മനുഷ്യൻ ജീവിതകാലത്തിലുടനീളം പറയുന്നതിനേക്കാൾ ഇരട്ടി നിരന്തരം വിടപറഞ്ഞ് ശീലിച്ച കുട്ടികൾ; സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കുട്ടികളുടെ അവസ്ഥ പങ്കുവെച്ച് ഒരു കുറിപ്പ്

October 21, 2023

ചില ജീവിതങ്ങൾ നമുക്ക് വളരെയധികം കൗതുകം സമ്മാനിക്കും. അവരുടെ ജീവിതയാത്ര അത്രയും വെല്ലുവിളികളും അതിജീവനങ്ങളും നിറഞ്ഞതാണ്. അത്തരത്തിലൊന്നാണ് സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരുടെ കുട്ടികളുടെ ജീവിതം. ഫൗജി കുട്ടികൾ എന്നാണ് അവർ അറിയപ്പെടുന്നത്. അവരുടെ ജീവിതം പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ് ഹൃദ്യമായ ഒരു കുറിപ്പിലൂടെ ഇന്ത്യൻ എയർഫോഴ്സ് (IAF) സ്ക്വാഡ്രൺ ലീഡറായ നിഹാരിക ഹണ്ട.

ഒരു ദശാബ്ദത്തെ അനുഭവപരിചയമുള്ള ഐഎഎഫ് ഉദ്യോഗസ്ഥയായ നിഹാരിക ഹണ്ട ലിങ്ക്ഡ്ഇനിൽ തന്റെ ചിന്തകൾ പങ്കുവെച്ചു. വളരെവേഗത്തിലാണ് അവരുടെ വാക്കുകൾ ശ്രദ്ധേയമായത്. ആ കുറിപ്പിൽ “ഫൗജി കുട്ടികൾ” അവരുടെ രൂപീകരണ വർഷങ്ങളിൽ സഹിക്കുന്ന പോരാട്ടങ്ങളിലേക്ക് വെളിച്ചം വീശുന്നു. മാതാപിതാക്കളുടെ സൈനിക പോസ്റ്റിംഗുകൾ കാരണം ഈ കുട്ടികൾ പലപ്പോഴും വീടുകൾ മാറുക, സ്‌കൂൾ മാറുക, മാറിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന അയൽപക്കങ്ങളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുക തുടങ്ങിയ ബുദ്ധിമുട്ടുള്ള കാര്യങ്ങളാണ് നേരിടുന്നത്.

Read also: എക്സ്പ്രഷനും ചുവടുകളും ഒരുപോലെ അടിപൊളി; പ്രായത്തെ വെല്ലുന്ന പ്രകടനവുമായി ഒരു കുഞ്ഞുമിടുക്കി

“ഇടയ്‌ക്കിടെയുള്ള സ്ഥലംമാറ്റം ഫൗജി കുട്ടിയുടെ ജീവിതരീതിയാണ്. സുഹൃത്തുക്കളോടും പരിചിതമായ ദിനചര്യകളോടും വിടപറയുന്നത് ഒരിക്കലും എളുപ്പമല്ല, ഒരു പുതിയ സ്കൂളിൽ, ഒരു പുതിയ അയൽപക്കത്തിൽ – ചിലപ്പോൾ ഒരു പുതിയ രാജ്യത്ത് വീണ്ടും ആരംഭിക്കുക! ഒരു ശരാശരി വ്യക്തി ഒരു ജീവിതകാലത്ത് ചെയ്യുന്നതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ വിടപറച്ചിലുകൾ ഈ കുട്ടികൾ അവരുടെ ആദ്യ വർഷങ്ങളിൽ ചെയ്യുന്നതായി അവർ പറയുന്നു.

Story highlights- IAS Officier shares heartwarming post about fouji kids