ഒരിക്കലും കയ്യിൽ വാച്ച് ധരിക്കാത്ത ആപ്പിൾ കമ്പനി ഉടമയായ സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സ്; പിന്നിൽ കൗതുകകരമായ കാരണം!

October 25, 2023

ജീവിതത്തിൽ വളരെയധികം വിജയം കൈവരിച്ച വ്യക്തികൾ ഇപ്പോഴും അവരുടെ സ്വഭാവ- പെരുമാറ്റ രീതികളിൽ ഒരു പ്രത്യേകത അല്ലെങ്കിൽ വ്യത്യസ്തത നിലനിർത്താറുണ്ട്. ശാസ്ത്രജ്ഞൻ ആൽബർട്ട് ഐൻസ്റ്റീൻ ഒരിക്കലും സോക്ക്സ് ധരിക്കില്ലായിരുന്നു. ഫോർഡ് മോട്ടോർ കമ്പനി ഉടമയായ ഹെൻട്രി ഫോർഡ് വീഡ് സാൻവിച്ച് കഴിക്കുന്ന ഒരു രീതിയാണ് പിന്തുടർന്നിരുന്നത്. അതുപോലെ ആപ്പിൾ കമ്പനി ഉടമയായ സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സിനും വേറിട്ടൊരു കൗതുകമുണ്ട്. അദ്ദേഹം വാച്ച് ധരിക്കില്ല എന്ന നിർബന്ധിതമായ തീരുമാനം എടുത്തയാളാണ്.

സ്റ്റീവ് ജോബ്സിന്റെ മകൾ ലിസ ബ്രെനൻ-ജോബ്സ് തന്റെ ഓർമ്മക്കുറിപ്പായ “സ്മോൾ ഫ്രൈ”യിൽ റിസ്റ്റ് വാച്ചുകളോടുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ വിരക്തിയെക്കുറിച്ച് പങ്കുവെച്ചതാണ് ചർച്ചയായത്. നാലാം ക്ലാസ്സിൽ പഠിക്കുന്ന കാലത്ത് അച്ഛനുമായുള്ള ഒരു സംഭാഷണത്തിനിടെ എന്തുകൊണ്ട് വാച്ച് ധരിക്കുന്നില്ല എന്ന ചോദ്യം മകൾ ഉന്നയിച്ചു. പൊതുവെ പുരുഷന്മാർ ഒട്ടും ഒഴിവാക്കാത്ത ഒന്നാണ് വാച്ചുകൾ. എന്നാൽ സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സിന്റെ നിരീക്ഷണം മറ്റൊന്നായിരുന്നു.

സമയത്തെയും ജീവിതത്തെയും കുറിച്ചുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ അതുല്യമായ വീക്ഷണം വെളിപ്പെടുത്തുന്ന സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സിന്റെ മറുപടി വളരെയധികം സ്വഭാവഗുണമുള്ളതായിരുന്നു. ‘ഞാൻ സമയത്തിന് ബന്ധിതനാകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല’ എന്നതാണ് സ്റ്റീവ് മകൾക്ക് നൽകിയ മറുപടി.

വാച്ചുകൾ ധരിക്കേണ്ടതില്ലെന്ന സ്റ്റീവ് ജോബ്‌സിന്റെ തീരുമാനം, കാലത്തിന്റെ അശ്രാന്തമായ യാത്രയിൽ ഭാരമില്ലാതെ വർത്തമാനകാലത്ത് ജീവിക്കാനുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ആഗ്രഹത്തിന്റെ പ്രതിഫലനമായിരുന്നു. അദ്ദേഹത്തെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഒരു വാച്ച് ധരിക്കുന്നത് എക്കാലത്തെയും കടന്നുപോകുന്ന സെക്കൻഡുകളുടെയും മിനിറ്റുകളുടെയും മണിക്കൂറുകളുടെയും നിരന്തരമായ ഓർമ്മപ്പെടുത്തലായിരിക്കും – ജീവിതത്തിന്റെ ക്ഷണികമായ സ്വഭാവത്തിന്റെ ഓർമ്മപ്പെടുത്തൽ.

Read also: സ്ത്രീകൾക്കായി സാനിറ്ററി പാഡ് ബ്രാൻഡ്; ‘FEMI9’- നുമായി നയൻ‌താര

അതേസമയം, വിരോധാഭാസമെന്നു പറയട്ടെ, സാങ്കേതികവിദ്യയിലൂടെ ഉൽപ്പാദനക്ഷമത വർധിപ്പിക്കുന്നതിൽ മുൻനിരക്കാരനായ ജോബ്സ്, റിസ്റ്റ് വാച്ചുകൾക്കെതിരായ നിലപാട് ഒഴിവാക്കാൻ അദ്ദേഹം മുൻകൈയെടുത്തു.

Story highlights- why steve jobs never wear a watch?