ജീവിതം പ്രതിസന്ധിയിലാണോ? എങ്ങനെ വീണ്ടും ഒന്നിൽ നിന്നും തുടങ്ങാം..

November 16, 2023

വിവിധ കാരണങ്ങളാൽ ആളുകൾ അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ നിരന്തരം സമ്മർദ്ദം അനുഭവിക്കുന്നുണ്ട് . ജോലി, വിദ്യാഭ്യാസം, സാമൂഹിക ജീവിതം, കുടുംബം, ബന്ധങ്ങൾ തുടങ്ങി വിവിധ കാര്യങ്ങളിൽ ഒരാൾക്ക് പലതരത്തിലുള്ള സമ്മർദ്ദങ്ങൾ അനുഭവപ്പെടാം. ഈ അവസ്ഥയിൽ അവർ ഒരിടത്ത് നിലച്ചുപോയേക്കാം. എന്താണ് ഇനി എന്നറിയാതെ നിൽക്കുന്നവരുണ്ട്. എങ്ങനെ എല്ലാം ഒന്നിൽ നിന്നും തുടങ്ങാം എന്ന് ചിന്തിക്കുന്നവരുണ്ട്. അവർക്കുള്ളതാണ് ഈ കുറിപ്പ്. ജീവിതത്തിൽ ഒരു പുതിയ തുടക്കം ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് നിങ്ങളുടെ ജീവിതം പുനരാരംഭിക്കാനും നിരവധി കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യാനാകും.

എന്നാൽ,ഓരോ വ്യക്തിയും അതുല്യമായതിനാൽ, ഒരു രീതിയും എല്ലാവർക്കും പ്രവർത്തിക്കില്ല.എങ്കിലും പരീക്ഷക്കാവുന്ന ചില മാർഗങ്ങൾ അറിയാം.

നിങ്ങളുടെ അവസ്ഥ മെച്ചപ്പെടുത്തുക എന്നതാണ് ആവശ്യം. അതിനായി നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തെ വസ്തുനിഷ്ഠമായി വീക്ഷിക്കുക, എന്താണ് മാറ്റേണ്ടതെന്ന് നിർണ്ണയിക്കുക, തുടർന്ന് ആ മാറ്റം പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കുക എന്നിവ ഇതിൽ ഉൾപ്പെടുന്നു. ആരോഗ്യ പ്രതിസന്ധി, ജോലി നഷ്ടം, അല്ലെങ്കിൽ പ്രണയനഷ്ടം എന്നിവ പോലുള്ള സമീപകാല സംഭവങ്ങളിലൂടെയും ഒരു പുതിയ തുടക്കം നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചേക്കും.അല്ലെങ്കിൽ വിവിധ കാരണങ്ങളാൽ നിങ്ങൾക്ക് തുടരാൻ കഴിയാത്ത ഒരു ഘട്ടത്തിൽ നിങ്ങൾ എത്തിയിരിക്കാം.

ജീവിതത്തിൽ എന്ത് മാറ്റങ്ങളാണ് വരുത്തേണ്ടതെന്ന് തീരുമാനിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ജീവിതത്തിന്റെ എല്ലാ വശങ്ങളെക്കുറിച്ചും ചിന്തിക്കാൻ കുറച്ച് സമയം ചെലവഴിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ബന്ധങ്ങൾ, കരിയർ, സാമ്പത്തികം, മൊത്തത്തിലുള്ള ആരോഗ്യം എന്നിവ പരിഗണിക്കുക. നിങ്ങൾ അഭിമുഖീകരിക്കുന്ന പ്രശ്‌നങ്ങളെക്കുറിച്ചും നിങ്ങൾ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കേണ്ട പ്രാഥമിക മേഖലകളെക്കുറിച്ചും നിങ്ങൾ വളരെ സത്യസന്ധരായിരിക്കണം.ഇതെല്ലാം രേഖാമൂലം എഴുതുന്നത് കൂടുതൽ പ്രയോജനകരമായിരിക്കും.മറ്റൊന്ന്, നിങ്ങൾക്ക് ഒരു പ്രശ്നം ഉണ്ടെന്ന് സമ്മതിക്കാൻ കഴിയുന്നില്ലെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഒരിക്കലും ഒരു പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ കഴിയില്ല.

ഒരു പ്രവർത്തന പദ്ധതി ഉപയോഗിച്ച് ഒരു ലക്ഷ്യം സജ്ജമാക്കുക.എത്തിച്ചേരാവുന്നതും യാഥാർത്ഥ്യബോധമുള്ളതും നിങ്ങളുടെ പുതിയ മുൻഗണനകളെയും നിങ്ങളുടെ പുതിയ ജീവിത വീക്ഷണത്തെയും അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ലക്ഷ്യങ്ങൾ നിങ്ങൾക്കായി സജ്ജമാക്കുക. ഒരു മാസം, ഒരു വർഷം, ഒന്നര വർഷം, അല്ലെങ്കിൽ ഇപ്പോൾ മുതൽ പത്തു വർഷം കൊണ്ട് നിങ്ങൾ എന്താണ് നേടിയെടുക്കാൻ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നത്? അത്തരത്തിലൊരു പ്ലാൻ ആണ് വേണ്ടത്. കൂടാതെ, വളരെയധികം ലക്ഷ്യങ്ങൾ സ്ഥാപിക്കാതിരിക്കാൻ ശ്രദ്ധിക്കുക. ചില ആളുകൾ അവരുടെ ജീവിതത്തെ ഒറ്റയടിക്ക് മാറ്റാൻ ആഗ്രഹിച്ചേക്കാം. എന്നാൽ, ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള മാറ്റമാണ് ഉത്തമം.

ഉൽപ്പാദനക്ഷമത ഉറപ്പാക്കാൻ ഒരു ദിനചര്യ ഉണ്ടാക്കുക.വലിയ ലക്ഷ്യങ്ങൾ സജ്ജീകരിക്കുന്നത് വളരെ മികച്ചതാണ്. എന്നാൽ നിങ്ങൾ എല്ലാ ദിവസവും അവയിലേക്ക് മുന്നേറുന്നില്ലെങ്കിൽ ഒന്നും നേടാനാവില്ല. ഒരു പുതിയ ശീലം സജ്ജീകരിക്കുന്നത് പരിഗണിക്കുക, എല്ലാ ദിവസവും, ആഴ്‌ച അല്ലെങ്കിൽ മാസത്തിൽ നിങ്ങൾക്ക് എങ്ങനെ ചെറിയ മാറ്റങ്ങൾ വരുത്താമെന്ന് പരിഗണിക്കുക, അത് ഒടുവിൽ കാര്യമായ വ്യത്യാസത്തിന് കാരണമാകും.ഉദാഹരണത്തിന്, നിങ്ങളുടെ ഫിറ്റ്നസ് മെച്ചപ്പെടുത്താൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കിൽ, ഓരോ ആഴ്ചയും പതിവ് വ്യായാമം ഷെഡ്യൂൾ ചെയ്യുക. യോഗയും ധ്യാനവും പോലെയുള്ള ആശ്വാസകരമായ പരിശീലനങ്ങൾ ഉൾപ്പെടുത്തുക.

നിങ്ങളുടെ നിലവിലെ സാഹചര്യത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ആഴത്തിലുള്ള സ്വയം പ്രതിഫലനത്തോടെ ആരംഭിക്കുന്ന ഒരു ആസൂത്രിത പ്രക്രിയയിലൂടെ നിങ്ങൾ കടന്നുപോകും. നിങ്ങളുടെ നിലവിലെ സാഹചര്യവും നിങ്ങൾ മാറ്റാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന നിങ്ങളുടെ ജീവിത മേഖലകളും മനസിലാക്കുന്നത് ഭാവിയിലേക്കുള്ള ശ്രദ്ധേയമായ കാഴ്ചപ്പാട് സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ആവശ്യമാണ്.

Read also: “എന്നെ ദത്തെടുക്കാമോ”; നായ്ക്കളെ ദത്തെടുക്കുന്നത് പ്രോത്സാഹിപ്പിക്കുന്നതിന് പിസ ബോക്സുകൾ ഉപയോഗിച്ച് യുവസംരംഭക

നിങ്ങളുടെ ഭാവിയും സങ്കൽപ്പിക്കുക. ജീവിതത്തിൽ നിന്ന് നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിക്കുന്ന കാര്യങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കേണ്ട സമയമാണിത്.നിങ്ങൾ എവിടെയാണ് താമസിക്കുന്നത് അല്ലെങ്കിൽ ഉപജീവനത്തിനായി നിങ്ങൾ എന്ത് ചെയ്യും എന്നിങ്ങനെയുള്ള അത്യാവശ്യ കാര്യങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കരുത്. നിങ്ങളുടെ വികാരങ്ങളെക്കുറിച്ചും നിങ്ങളുടെ പുതിയ ഭാവിയിൽ നിങ്ങൾ എങ്ങനെ അനുഭവിക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്നും ചിന്തിക്കുക. ഇഷ്ടപ്പെടാത്ത സ്വഭാവങ്ങളോ സ്വഭാവങ്ങളോ ഉള്ള ഒരു വ്യക്തിയായി മാറിയതിനാൽ നിങ്ങളുടെ ജീവിതം പുനരാരംഭിക്കാൻ നിങ്ങൾ ആഗ്രഹിച്ചേക്കാം.സ്വന്തം ജീവിതത്തിന്റെ അർത്ഥവും ലക്ഷ്യവും പരിഗണിക്കാൻ കുറച്ച് സമയം ചെലവഴിക്കുക.

Story highlights- how to restart your life