119 മണിക്കൂറിലധികം തുടർച്ചയായി പാചകം ചെയ്ത് ലോക റെക്കോർഡ് തകർത്ത് ഐറിഷ് ഷെഫ്!

November 9, 2023

ജപ്പാനിലെ ക്യോജിൻ സ്റ്റ്യൂഹൗസിന്റെ ഉടമയായ അലൻ ഫിഷർ, ബാക്ക്-ടു-ബാക്ക് മാരത്തൺ പാചകവും ബേക്കിംഗ് സെഷനുകളും പൂർത്തിയാക്കി ഗിന്നസ് ബുക്ക് ഓഫ് വേൾഡ് റെക്കോർഡിൽ തന്റെ പേര് ഉറപ്പിച്ചു. 119 മണിക്കൂറും 57 മിനിറ്റും ഇദ്ദേഹം തുടർച്ചയായി പാചകം ചെയ്തു. ഈ വർഷം ആദ്യം ഹിൽഡ ബാസി സ്ഥാപിച്ച 93 മണിക്കൂറും 11 മിനിറ്റും എന്ന റെക്കോർഡ് ആണ് ഇദ്ദേഹം തകർത്തത്.

അതേസമയം, ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ബേക്കിംഗ് മാരത്തൺ പൂർത്തിയാക്കി ഒരുദിവസം മാത്രം പിന്നിട്ടപ്പോഴാണ് അലൻ ഫിഷർ ഗിന്നസ് റെക്കോർഡിനായി സമയം മാറ്റിവെച്ചത് എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. അവിശ്വസനീയമായ 47 മണിക്കൂറും 21 മിനിറ്റും കൊണ്ട് അമേരിക്കയുടെ വെൻഡി സാൻഡ്‌നറുടെ മുൻ റെക്കോർഡ് മറികടന്ന് ഏറ്റവും ദൈർഘ്യമേറിയ ബേക്കിംഗ് മാരത്തൺ അദ്ദേഹം പൂർത്തിയാക്കി.

ഫിഷർ തന്റെ റെസ്റ്റോറന്റിന്റെ അടുക്കളയിൽ ആകെ 160 മണിക്കൂറിലധികം അശ്രാന്തമായി ജോലി ചെയ്തു എന്നും അസാധാരണമായ ശാരീരികവും മാനസികവുമായ സഹിഷ്ണുത പ്രകടമാക്കി എന്നും ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ പ്രയത്നങ്ങൾ അംഗീകരിക്കപ്പെട്ടതിൽ കുടുംബവും സന്തോഷത്തിലാണ്.

Read also: ‘ഞാൻ നിങ്ങളുടെ ഫാനല്ല തമ്പിയുടെയുടെ ഫാനാണ്, ആളുകൾക്ക് എന്നേക്കാളും ഇഷ്ടം കാർത്തിയെ’; സൂര്യ

എല്ലാം മനുഷ്യ ഉപഭോഗത്തിന് വേണ്ടിയുള്ളതായിരിക്കണം. മാറ്റ്സ്യൂവിലെ ആളുകൾ ഞാൻ ചെയ്തതിന് പിന്നിൽ നിൽക്കുകയും വെല്ലുവിളിയെ പിന്തുണയ്ക്കുകയും ചെയ്താൽ മാത്രമേ എന്റെ ശ്രമം വിജയിക്കൂ’ അലൻ അദ്ദേഹം പറയുന്നു.

Story highlights- Irish chef smashes World Record after cooking for over 119 hours