എഐ ക്യാമറ പകർത്തിയ കാറിന്റെ ചിത്രത്തിൽ വാഹനത്തിൽ ഇല്ലാത്ത സ്ത്രീയുടെ ചിത്രം; പിന്നിൽ ഇരുന്ന കുട്ടികൾ ചിത്രത്തിലുമില്ല!

November 4, 2023

പയ്യന്നൂരിൽ മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ് സ്ഥാപിച്ച എഐ ക്യാമറയിൽ പകർത്തിയ ഫോട്ടോയിൽ ദുരൂഹമായ രീതിയിൽ സ്ത്രീയുടെ ചിത്രം പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട കൗതുകകരമായ സംഭവം ശ്രദ്ധേയമാകുന്നു. സീറ്റ് ബെൽറ്റ് ധരിക്കാതെ വാഹനമോടിച്ചതിന് ചലാൻ നോട്ടീസ് പുറപ്പെടുവിച്ചപ്പോഴാണ് കൗതുകകരമായ ഈ സംഭവം ശ്രദ്ധേയമായത്.

ചെറുവത്തൂർ കൈതക്കാട് സ്വദേശികളായ ആദിത്യന്റെ കുടുംബം എഐ ക്യാമറയിൽ പതിഞ്ഞ ഫോട്ടോ പരിശോധിച്ചപ്പോൾ അമ്പരന്നു. മറ്റ് യാത്രക്കാർ ഇല്ലാതിരുന്നിട്ടും, വാഹനത്തിന്റെ പിൻസീറ്റിൽ ഒരു സ്ത്രീയുടെ ചിത്രം വ്യക്തമായി പതിഞ്ഞിരുന്നു. ഈ അപാകത ആദിത്യന്റെ കുടുംബത്തെയും മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പിനെയും ആശയക്കുഴപ്പത്തിലാക്കി. അത്തരമൊരു പ്രതിഭാസം എങ്ങനെ സംഭവിക്കുമെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ഇപ്പോഴും ശ്രമിക്കുകയാണ്.

Read also: “എല്ലാ സംഭവനകൾക്കും നന്ദി”; പത്താം വാർഷികത്തിൽ കമ്പനി നൽകിയ സമ്മാനങ്ങൾ അൺബോക്സ് ചെയ്ത് ആപ്പിൾ ജീവനക്കാരൻ

ആദിത്യനും അമ്മയുടെ സഹോദരിയും ചെറുവത്തൂരിൽ നിന്ന് പയ്യന്നൂരിലേക്ക് പോകുമ്പോഴായിരുന്നു സംഭവം. യാത്രയിൽ ഇരുവരും സീറ്റ് ബെൽറ്റ് ധരിച്ചിരുന്നില്ല എന്നത് ശ്രദ്ധേയമാണ്. പിൻസീറ്റിൽ രണ്ട് കുട്ടികളും ഉണ്ടായിരുന്നു. കൗതുകകരമെന്നു പറയട്ടെ, AI ക്യാമറ ഇമേജിൽ വാഹനത്തിനുള്ളിൽ ഇല്ലാതിരുന്ന ഒരു സ്ത്രീയുടെ ചിത്രം പതിഞ്ഞു. എന്നാൽ, പിൻസീറ്റിൽ ഇരുന്ന കുട്ടികൾ ഫോട്ടോയിൽ നിന്ന് മായുകയും ചെയ്തു.

എന്താണ് ഇതിന് പിന്നിൽ എന്നതിന് വ്യക്തമായ ധാരണ ഇല്ലെങ്കിലും പല സിദ്ധാന്തങ്ങളും വരുന്നുണ്ട്. മുൻസീറ്റിൽ ഇരിക്കുന്ന സ്ത്രീയുടെ പ്രതിഫലനമാകാമെന്നാണ് മോട്ടോർ വാഹനവകുപ്പിന്റെ അനുമാനം. മറ്റൊരു സാധ്യത, സാങ്കേതിക തകരാറാണ്. മറ്റൊരു വാഹനത്തിൽ നിന്ന് പകർത്തപ്പെട്ട ഒരു സ്ത്രീയുടെ ചിത്രം അബദ്ധത്തിൽ AI ക്യാമറ ഈ ചിത്രത്തിലേക്ക് പകർത്താൻ കാരണമായതുമാകാം. എന്നിരുന്നാലും, ഡിപ്പാർട്ട്‌മെന്റ് ഇതുവരെ കൃത്യമായ വിശദീകരണം നൽകിയിട്ടില്ല. അതിനിടെ, AI ക്യാമറ ഒരു പ്രേത ദൃശ്യം പകർത്തിയെന്ന അവകാശവാദവുമായി സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ ഈ ചിത്രം വ്യാപകമായി പ്രചരിക്കുകയാണ്‌.

Story highlights- Woman Captured on AI Camera mystery