മൈനസ് പതിമൂന്ന് ഡിഗ്രിയിൽ നൂഡിൽസ് ഉണ്ടാക്കിയാൽ ഇങ്ങനെയിരിക്കും- രസകരമായ കാഴ്ച

January 19, 2024

നല്ല തണുപ്പുള്ളപ്പോൾ ചൂടായിട്ട് ഇത്തിരി നൂഡിൽസ് കഴിച്ചാൽ എന്തൊരു സുഖമാണ്, അല്ലേ? തണുപ്പ് കൂടുന്നതിനനുസരിച്ച് നൂഡിൽസിന്റെ രുചിയും കഴിക്കുമ്പോഴുള്ള തൃപ്തിയും കൂടുമെന്ന് തോന്നാം. എന്നാൽ, മൈനസ് ഡിഗ്രി തണുപ്പുള്ള ഇടങ്ങളിൽ എങ്ങനെയാണ് ഈ നൂഡിൽസ് കഴിക്കാൻ സാധിക്കുക എന്നറിയാമോ? ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിലെ സമീപകാല വൈറൽ വിഡിയോ തെളിയിക്കുന്നത്, ശീതകാലത്തിന് നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ന്യൂഡിൽസിനെ കണ്ണിമവെട്ടുന്ന സമയത്തിനുള്ളിൽ മരവിച്ച അവസ്ഥയിലേക്കാക്കാൻ കഴിയുമെന്നാണ്.

പ്രത്യേകിച്ച് പൂജ്യത്തിന് താഴെയുള്ള താപനിലയിലാണ് ജീവിക്കുന്നതെങ്കിൽ ഇത് സെക്കൻഡുകൾക്കുള്ളിൽ സംഭവിക്കും. വിഡിയോയിൽ മഞ്ഞുവീഴ്ചയുള്ള പൂമുഖത്തേക്ക് ഒരാൾ ഒരു പാത്രത്തിൽ നൂഡിൽസ് എടുത്തുകൊണ്ട് വരുന്നത് കാണാം. അയാൾ നൂഡിൽ ബൗൾ റെയിലിംഗിൽവെച്ച് സ്പൂണിൽ കോരിയെടുക്കുമ്പോഴേക്കും നൂഡിൽസും ഫോർക്കും വായുവിൽ മരവിച്ചു. കാഴ്ചയിൽ അതിശയകരവും അൽപ്പം വിചിത്രവുമായ ഈ വിഡിയോ പെട്ടെന്നാണ് വൈറലായി മാറിയത്. ‘എട്ടു ഡിഗ്രി കാലാവസ്ഥ ഒരു തമാശയല്ല’ എന്ന ക്യാപ്ഷനൊപ്പമാണ് വിഡിയോ പങ്കുവെച്ചിരിക്കുന്നത്.

ഉചിതമായ താപനിലയിൽ ജീവിക്കുന്നവർക്ക് ഇത് അത്ഭുതകാഴ്ചയാണ്. യുണൈറ്റഡ് സ്റ്റേറ്റ്സിൽ എട്ട് ഡിഗ്രി ഫാരൻഹീറ്റ് അസ്ഥികളെ തണുപ്പിക്കുന്ന -13.33 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസായി മാറുന്നു. താപനില 0 ഡിഗ്രി സെൽഷ്യസിലേക്കോ 32 ഡിഗ്രി ഫാരൻഹീറ്റിലേക്കോ താഴുമ്പോൾ വെള്ളം മരവിച്ചു തുടങ്ങും. എന്നാൽ, വിഡിയോ വൈറലായതിനു പിന്നാലെ സമ്മിശ്ര പ്രതികരണമാണ് ഉണ്ടായത്.

Read also: “കരയണം, ചോര വീഴണം”; ലിജോ മാജിക്കിൽ വിസ്മയിപ്പിച്ച് മലൈക്കോട്ടൈ വാലിബൻ ട്രെയ്‌ലർ!

തണുത്തുറഞ്ഞ കാലാവസ്ഥയിൽ നഗ്നമായ കൈകളുമായി പുറത്തേക്കിറങ്ങിയതാണ് ആളുകൾക്ക് ആശങ്ക ഉണ്ടാക്കിയത്. ശീതീകരിച്ച നൂഡിൽസിനേക്കാൾ മഞ്ഞുവീഴ്ച ഉടനടി ആശങ്കയുണ്ടാക്കുമെന്ന് ആളുകൾ സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

Story highlights- Noodles In -13 Degree Weather