തുളസിയിലയാൽ ഫലപ്രദമായ ചർമ്മ സംരക്ഷണ മാർഗങ്ങൾ

January 18, 2024

ഔഷധഗുണങ്ങളുടെ കലവറയാണ് തുളസി. അതുകൊണ്ടുതന്നെ നൂറ്റാണ്ടുകളായി വൈദ്യത്തിൽ തുളസിക്ക് പ്രത്യേക സ്ഥാനമുണ്ട്. തുളസിയുടെ നന്മ ചർമ്മത്തിലും മുടിയിലും അത്ഭുതങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കും. എങ്ങനെയാണ് ചർമ്മ സംരക്ഷണത്തിന് തുളസി ഉപയോഗിക്കേണ്ടതെന്ന് അറിയാം.

തുളസിയുടെ ആന്റിമൈക്രോബയൽ ഗുണങ്ങൾ ചർമ്മത്തിൽ നിന്ന് വിഷവസ്തുക്കളെയും ബാക്ടീരിയകളെയും നീക്കം ചെയ്യുന്നതിനും മുഖക്കുരു കുറയ്ക്കുന്നതിനും സഹായിക്കുന്നു. ഒരു ടേബിൾ സ്പൂൺ തുളസി നീരും ഒരു ടീസ്പൂൺ ചന്ദനപ്പൊടിയും ചേർത്ത് മുഖത്ത് അണിയുക. ഇത് ഉണങ്ങുമ്പോൾ തണുത്ത വെള്ളത്തിൽ കഴുകുക. ആഴ്ചയിൽ രണ്ട് തവണ ഇത് ആവർത്തിക്കുക.

തുളസി ഇലകൾ വെള്ളത്തിൽ തിളപ്പിച്ച് മിശ്രിതം ദിവസവും കുടിക്കുക. ശരീരത്തിലെ ഫ്രീ റാഡിക്കലുകളുടെ പ്രവർത്തനം നിയന്ത്രിക്കാൻ ഇത് സഹായിക്കും. ഇത് ജീവിതത്തിൽ ഒരു ശീലമാക്കുക.

Read also: ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും പഴക്കം ചെന്ന വനം കണ്ടെത്തി; പോകേണ്ടത് 35 കോടി വർഷം പിന്നോട്ട്!

മാത്രമല്ല, ചർമ്മത്തിൽ അടിഞ്ഞുകൂടിയ അഴുക്കും നീക്കംചെയ്ത് ചർമ്മത്തെ വിഷാംശം ഇല്ലാതാക്കാൻ തുളസി സഹായിക്കുന്നു.ഇത് ഉള്ളിൽ നിന്നും ചർമ്മത്തെ പോഷിപ്പിക്കുന്നു. തുളസി ഒരു നല്ല മോയ്‌സ്ചുറൈസർ കൂടിയാണ്. തുളസി ഇലകൾ ഗ്രാം മാവും വെള്ളവും ചേർത്ത് മാസ്ക് തയ്യാറാക്കുക. ഇത് മുഖത്ത് പുരട്ടി ഉണക്കുക. പിന്നീട് നന്നായി കഴുകുക.

Story highlights- skin benefits of tulsi leaves