ഒരു കുഞ്ഞ് തമാശകേട്ട് അഞ്ചുവർഷം നീണ്ട കോമയിൽ നിന്നും ഉണർന്ന് യുവതി !

February 6, 2024

വർഷങ്ങൾ നീണ്ട കോമയിൽ നിന്നും ഉണരുക എന്നുപറയുന്നത് വളരെ അപൂർവ്വമായുള്ള കാര്യമാണ്. അങ്ങനെ സംഭവിച്ചാൽ അത് വളരെ വലിയ അത്ഭുതവുമാണ്. ഇപ്പോഴിതാ, അത്തരത്തിലൊരു വാർത്തയാണ് ശ്രദ്ധനേടുന്നത്. യുഎസിലെ മിഷിഗണിൽ 2017 സെപ്തംബറിൽ ഒരു വാഹനാപകടത്തിൽ കോമയിലേക്ക് പോയ യുവതി അഞ്ചുവർഷത്തിന് ശേഷം ഉണർന്നിരിക്കുകയാണ്. കോമയിൽ നിന്നും ഉണർന്നത് പോലും വളരെ രസകരമായാണ്.

ഒരു അപകടത്തെ തുടർന്നാണ് ജെന്നിഫർ ഫ്ലെവെല്ലൻ കോമയിലേക്ക് പോയത്. ജെന്നിഫറിൻ്റെ അമ്മയായ പെഗ്ഗി മീൻസ്, മകൾ ചിരിക്കുന്നതിന് സാക്ഷിയാക്കുകയായിരുന്നു. അമ്മയുടെ ഒരു തമാശകേട്ടാണ് യുവതി ആദ്യമായി ചിരിച്ചത്. ഇത് യുവതിയുടെ ആദ്യ പ്രതികരണമായിരുന്നു. ജെന്നിഫറിന്റെ വീണ്ടെടുക്കലിൻ്റെ തുടക്കം അവിടെനിന്നും കുറിക്കുന്നു. 41 കാരിയായ ജെന്നിഫർ സംസാരശേഷിയും ചലനശേഷിയും വീണ്ടെടുക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ് ഇപ്പോൾ. അവളുടെ ആദ്യ ഉണർവ് 2022 ഓഗസ്റ്റിൽ സംഭവിച്ചു. അത് ഇപ്പോൾ പുരോഗതി തുടരുന്ന പാതയിലാണ്.

Read also: ഫുഡ് ഡെലിവറിക്കിടെ വഴിവിളക്കിന് താഴെയിരുന്ന് പഠനം; ജീവിത പ്രാരാബ്ധങ്ങള്‍ക്കിടയിൽ നിന്നും പോരാടുന്ന അഖിൽ..!

യുവതിയെ ചികിൽസിച്ച ഡോക്ടർ റാൽഫ് വാങ്, ഈ വീണ്ടെടുക്കൽ അപൂർവമാണെന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുന്നു, . ജെന്നിഫറിൻ്റെ യാത്രയിൽ ഇളയമകനുവേണ്ടിയുള്ള ഫുട്ബോൾ ആഘോഷത്തിൽ പങ്കെടുക്കുന്നതും തുടർച്ചയായ പുരോഗതിക്കായി കൂടുതൽ തെറാപ്പിക്ക് വിധേയരാകുന്നതും ഉൾപ്പെടുന്നു. യുവതിയുടെ വീണ്ടെടുക്കൽ ശ്രമങ്ങളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിനായി ഒരു GoFundMe കാമ്പെയ്നും ആരംഭിച്ചിട്ടുണ്ട്.

Story highlights- women emerges from 5 long year coma