സാൻഫ്രാൻസിസ്‌കോ ഉൾക്കടലിലൂടെ ഒഴുകി നടക്കുന്ന ഇരുനില വീട്- വിചിത്രമായ കാഴ്ചയ്ക്ക് പിന്നിലെ കൗതുകം

April 16, 2024

സാധാരണയായി ബോട്ടോ കപ്പലോ ഒക്കെയാണ് വെള്ളത്തിൽ ഒഴുകിനടക്കാറുള്ളത്. ഇതിനുപകരം ഒരു ഇരുനില വീട് തന്നെ ഒഴുകിനടന്നാലോ? സംഗതി സത്യമാണ്. യുഎസിലെ സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോയിൽ കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഒരു വിചിത്ര സംഭവമുണ്ടായി. സാൻഫ്രാൻസിസ്‌കോ ഉൾക്കടലിനു മുകളിലൂടെ ഒഴുകിനടക്കുന്ന ഒരു ഇരുനിലവീടിൻ്റെ കാഴ്‌ച ആളുകളെ ആകർഷിച്ചു.

യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇതൊരു ഹൗസ് ബോട്ട് ആയിരുന്നു. ഫ്ലോട്ടിംഗ് ബാർജിൽ മരം കൊണ്ട് നിർമ്മിച്ച വീട് ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് മുൻപ് മുതൽ സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോ ഉൾക്കടലിന് ചുറ്റും ഒഴുകുന്നത് കണ്ടെതുകയായിരുന്നു. സാൻ ഫ്രാൻസിസ്കോയിലെ എക്‌സ്‌പ്ലോററ്റോറിയം വാട്ടർഫ്രണ്ടിൽ സൂര്യഗ്രഹണം കാണാൻ ആളുകൾ ഒത്തുകൂടിയപ്പോഴായിരുന്നു ഈ വീട് ആളുകളുടെ ശ്രദ്ധകവർന്നത്. ഫ്ലോട്ടിംഗ് ഹൗസിനെ അൽകാട്രാസ് ദ്വീപിലൂടെ സഞ്ചരിക്കാൻ ഒരു സ്ലോ ടൗ ബോട്ട് സഹായിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു.

നീണ്ട നിയമയുദ്ധത്തെത്തുടർന്ന് നഗരം സാൻ മാറ്റിയോ കൗണ്ടി ജലപാതയിലൂടെ വീടുകൾ വിട്ടുപോകാൻ നിർബന്ധിതരായ നിരവധി വീടുകളിൽ ഒന്നാണ് ആളുകളിൽ കൗതുകം ജനിപ്പിച്ച ഈ ബോട്ട്. ചുറ്റുപാടുമുള്ള താമസക്കാരിൽ നിന്നുള്ള വ്യവഹാരത്താൽ നിർബന്ധിതരായ കുടിയൊഴിപ്പിക്കലുകൾ കാരണം ഇത്തരത്തിൽ 100-ലധികം ഒഴിഞ്ഞുപോകേണ്ടിവന്ന ഒരു ഹൗസ് ബോട്ട് കമ്മ്യൂണിറ്റിയുടെ ഭാഗമാണ് ഈ ഇരുനിലവീടും. എന്തായാലും ഇങ്ങനെ ഒഴുകി അത് പുതിയ സ്ഥലത്ത് അഭയം പ്രാപിച്ചു.

Read also: ബംഗ്ലാദേശിനെതിരായ പരമ്പര; സജനയുംആശ ശോഭനയും ഇന്ത്യൻ ടീമിൽ

കാലാവസ്ഥയും വേലിയേറ്റവും ഉൾക്കടലിലൂടെയുള്ള ശ്രമകരമായ യാത്രയ്ക്ക് പ്രതീക്ഷിച്ചതിലും കൂടുതൽ സമയമെടുത്തു. മാത്രമല്ല, സാധാരണ ഹൗസ് ബോട്ടുകളേക്കാൾ ഭാരം ഇത്തരം ബോട്ടുകൾക്ക് ഉണ്ട്. 1986 മുതൽ ഇങ്ങനെ ഹൗസ് ബോട്ടുകൾ വീടാക്കി മാറ്റിയ നൂറോളം കുടുംബങ്ങൾ ഇവിടെയുണ്ട്. എന്നാൽ, ഇപ്പോൾ തർക്കങ്ങളും നിയമങ്ങളും കാരണം ഇവർക്ക് ഈ ബോട്ടുകളുമായി നാടുവിട്ടുപോകേണ്ടി വരുന്ന അവസ്ഥയാണ്.

Story highlights- two storey building floats over sanfrancisco bay