ചൈനയിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കൂടിയ വെള്ളച്ചാട്ടമെന്ന് ഖ്യാതികേട്ടു; പിന്നാലെ, കൂറ്റൻ പൈപ്പുവഴിയുള്ള വ്യാജ വെള്ളച്ചാട്ടമെന്ന് കണ്ടെത്തി ഹൈക്കർ

June 8, 2024

ചൈന എന്നും ലോകത്തിനു മുന്നിൽ അത്ഭുതങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചിട്ടേ ഉള്ളു. വികസനത്തിന്റെ കാര്യത്തിൽ ഏറെ മുന്നിലുള്ള രാജ്യം ഇപ്പോൾ ഒരു അപമാനത്തിന്റെ പേരിൽ ശ്രദ്ധനേടുകയാണ്. ചൈനയിലെ യുണ്ടായ് മൗണ്ടൻ പാർക്കിലെ പ്രധാന വിനോദസഞ്ചാര കേന്ദ്രമായ യുണ്ടായി വെള്ളച്ചാട്ടം ഒട്ടേറെ സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിച്ചിരുന്ന സ്പോട്ട് ആയിരുന്നു. എന്നാൽ ഇനി ഇവിടെ സന്ദർശകരുടെ എണ്ണത്തിൽ കുറവുണ്ടായേക്കാം. കാരണം, ഇത് വ്യാജമാണെന്ന് കണ്ടെത്തിയിരിക്കുകയാണ് ഒരു ഹൈക്കർ.

1,000 അടി വെള്ളച്ചാട്ടത്തിന് വലിയ ആരാധകർ ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നാൽ അത്രയും അടി മുകളിലൂടെ വെള്ളം വിതരണം ചെയ്യുന്ന കൂറ്റൻ പൈപ്പ് മനോഹരവും ആശ്വാസകരവും തടസ്സമില്ലാത്തതുമായ ഒഴുക്കിന് പേരുകേട്ട, മധ്യ ഹെനാൻ പ്രവിശ്യയിലെ യുണ്ടായി പർവത വെള്ളച്ചാട്ടം വളരെക്കാലമായി പ്രദേശവാസികൾക്കും യാത്രക്കാർക്കും ഒരുപോലെ പ്രധാന ആകർഷണമാണ്. എന്നിരുന്നാലും, ഈ പ്രകൃതിദത്ത വിസ്മയത്തിൻ്റെ പ്രശസ്തി അടുത്തിടെ സൂക്ഷ്മപരിശോധനയ്ക്ക് വിധേയമായി.

Read also: ഇതാണ് യഥാർത്ഥ ദൈവത്തിന്റെ കരസ്പർശം; മിന്നൽ നീക്കത്തിൽ യാത്രികന്റെ ജീവൻ രക്ഷിച്ച് കണ്ടക്ടർ

പാറയിൽ ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്ന കൂറ്റൻ പൈപ്പ് ഹൈക്കർ കണ്ടെത്തുകയായിരുന്നു. ‘Farisvov’ എന്ന ഉപയോക്തൃനാമത്തിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത വിഡിയോ സോഷ്യൽ മീഡിയ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിൽ ശ്രദ്ധനേടുകയാണ്. പർവതത്തിൽ നിന്ന് സ്വാഭാവികമായി താഴേക്ക് പതിക്കുന്നതിനുപകരം ശ്രദ്ധാപൂർവ്വം മറച്ച പൈപ്പിൽ നിന്ന് വെള്ളം ഒഴുകുന്നത് കാണിക്കുന്ന ഫൂട്ടേജ് ആണ് ഇപ്പോൾ വൈറലാകുന്നത്.

Story highlights- chinas Waterfall Exposed As Fake By Hiker