ഇവരാണ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കുറഞ്ഞ ദമ്പതികൾ; ഗിന്നസ് നേടിയ സ്നേഹത്തിന്റെ കഥ

June 13, 2024

ഉയരക്കുറവിന്റെ പേരിൽ ലോകറെക്കോർഡ് നേടുകയാണ് ബ്രസീലിയൻ ദമ്പതികളായ പൗലോ ഗബ്രിയേൽ ഡ സിൽവ ബാറോസും കറ്റ്യൂസിയ ലി ഹോഷിനോയും.ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ്സ് ഓർഗനൈസേഷൻ ശ്രദ്ധേയമായ മാനുഷിക നേട്ടങ്ങളെ എപ്പോഴും അംഗീകരിക്കാറുണ്ട്. ഇപ്പോൾ ഗബ്രിയേൽ ഡ സിൽവ ബാറോസും കറ്റ്യൂസിയ ലി ഹോഷിനോയും ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും ഉയരം കുറഞ്ഞ ദമ്പതികൾ എന്ന പദവി ഔദ്യോഗികമായി ഉറപ്പിച്ചു.

ഇവരുടെ ഒത്തുചേരൽ തന്നെ വളരെ വൈകാരികവും ഹൃദ്യവുമാണ്. സാമൂഹിക സമ്മർദ്ദങ്ങൾക്ക് വഴങ്ങുന്നതിനുപകരം, മിസ്റ്റർ ബാരോസും മിസ് ഹോഷിനോയും അവരുടെ സവിശേഷമായ ശാരീരിക സവിശേഷതകൾ ഉൾക്കൊള്ളുകയും ശാശ്വതമായ ആ കൂട്ടുകെട്ട് ദാമ്പത്യത്തിൽ വളർത്തിയെടുക്കുകയും ചെയ്തു. അവരിലൂടെ വൈവിധ്യവും സ്വീകാര്യതയും ആഘോഷിക്കാൻ മറ്റുള്ളവരെ ഈ ദമ്പതികൾ പ്രചോദിപ്പിക്കുന്നു.

Read also: കടയിലേക്ക് നിയന്ത്രണം വിട്ട് പാഞ്ഞുകയറി ബസ്; തലനാരിഴയ്ക്ക് അത്ഭുതകരമായി രക്ഷപ്പെട്ട് യുവതി!

2006-ൽ കണ്ടുമുട്ടിയ ദമ്പതികൾ, തങ്ങളുടെ ഔദ്യോഗികമായി വിവാഹിതരാകുന്നതിനും മുൻപ് 15 വർഷത്തിലേറെയായി ശക്തമായ ബന്ധം തുടർന്നിരുന്നു.യഥാക്രമം 31-ഉം 28-ഉം വയസ്സിൽ, അവർ രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന ഏറ്റവും ഉയരം കുറഞ്ഞ ദമ്പതികളായി മാറി. ഔദ്യോഗിക ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ്സ് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പേജിൽ പ്രഖ്യാപിച്ച വാർത്ത പെട്ടെന്ന് തന്നെ വ്യാപകമായ ശ്രദ്ധനേടുകയായിരുന്നു.

Story highlights- Worlds Shortest Married Couple