ടി20 ലോകകപ്പ് വിജയം: ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിന് ജലപീരങ്കി സല്യൂട്ട് ഒരുക്കി മുംബൈ വിമാനത്താവളത്തിലെ വരവേൽപ്പ്

July 5, 2024

ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിന് സ്വന്തം മണ്ണിൽ ഗംഭീര വരവേൽപ്പുക്കളാണ് ലഭിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീമുമായി ഡൽഹിയിൽ നിന്നുള്ള ചാർട്ടേഡ് വിസ്താര വിമാനം വ്യാഴാഴ്ച മുംബൈ ഛത്രപതി ശിവാജി മഹാരാജ് അന്താരാഷ്ട്ര വിമാനത്താവളത്തിൽ എത്തിയപ്പോൾ, 2024 ലെ ടി20 ലോകകപ്പിൽ നിന്നുള്ള വിജയകരമായ തിരിച്ചുവരവിനെ അടയാളപ്പെടുത്തി ഗംഭീരമായ ജലപീരങ്കി സല്യൂട്ട് നൽകിയാണ് അവരെ സ്വീകരിച്ചത്.

വ്യോമയാന ചരിത്രത്തിൽ ഉദ്‌ഘാടന വിമാനങ്ങൾക്കോ ​​റിട്ടയർമെൻ്റുകൾക്കോ ​​പ്രത്യേക ആഘോഷങ്ങൾക്കോ ​​വേണ്ടി കരുതിവച്ചിരിക്കുന്ന ഒരു ആചാരപരമായ ആംഗ്യമാണ് വാട്ടർ സല്യൂട്ട്. ആ സല്യൂട്ട് ആണ് ഇന്ത്യൻ ടീമിനെ കാത്തിരുന്നത്. കാറ്റഗറി 4 ചുഴലിക്കാറ്റ് കാരണം ബാർബഡോസിലെ ബ്രിഡ്ജ്ടൗണിൽ അഞ്ച് ദിവസത്തോളം തങ്ങിയതിന് ശേഷമാണ് 2024 ടി20 ലോകകപ്പ് ചാമ്പ്യൻമാരായ ഇന്ത്യൻ ക്രിക്കറ്റ് ടീം വ്യാഴാഴ്ച ന്യൂഡൽഹിയിൽ എത്തിയത്.

Read also: അച്ഛന്റെ ആഗ്രഹം പോലെ ഇനി ആനന്ദ് ഡോക്ടറാകും! ഇതൊരു സ്വപ്ന സാക്ഷാത്കാരം

ഐതിഹാസികമായ മറൈൻ ഡ്രൈവിലൂടെ വിജയ പരേഡിനായി മുംബൈയിലേക്ക് പോകുന്നതിനുമുമ്പ് അവർ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്ര മോദിയോടൊപ്പം പ്രഭാതഭക്ഷണവും കഴിച്ചു. നരിമാൻ പോയിൻ്റിൽ നിന്ന് ആരംഭിച്ച ആഘോഷകരമായ റോഡ്‌ഷോ വാങ്കഡെ സ്റ്റേഡിയം സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന മുംബൈയിലെ മറൈൻ ഡ്രൈവിലൂടെയാണ് മുന്നേറിയത്.

Story highlights- Indian cricket team welcomed with water cannon salute at Mumbai