പ്രളയ ജലത്തിന് മീതെ നിറങ്ങളൊഴുക്കി ‘കലാകാർ’വീണ്ടും …

September 7, 2018

കേരളം നേരിട്ട മഹാപ്രളയത്തിൽ നിന്നും അതിജീവനത്തിന്റെ കരം പിടിച്ച് മുന്നേറിക്കൊണ്ടിരിക്കുയാണ് കേരള ജനത. മഹാദുരന്തത്തിൽ നിന്നും ഉയർത്തെഴുന്നേറ്റുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന കേരളത്തിന്  ചെറുതും വലുതുമായ ഒരുപാട് സഹായവുമായി നിരവധിയാളുകളാണ് ദിവസേന എത്തുന്നത്. ഇത്തരത്തിൽ കേരളത്തിന് സഹായഹസ്തവുമായി എത്തുകയാണ് ‘കലാകാർ’ എന്ന സംഘടന.

പ്രളയ ജലത്തിന് മീതെ നിറങ്ങളൊഴുക്കി ഒരുപാട് കലാകാരന്മാർ ലളിതകലാ അക്കാദമിയുമായി ചേർന്ന് എറണാകുളത്തെ ദർബാർ ഹാളിൽ എത്തിയിരുന്നു. ഇവർ എല്ലാവരും ഒരുമിച്ച് ചേർന്ന് ഒരുക്കിയ പരിപാടിയിൽ നിരവധി കലാകാരന്മാരാണ് എത്തിയത്. ഇത്തരത്തിൽ വീണ്ടും ചിത്രങ്ങളുടെ പ്രദർശനം ഒരുക്കുകയാണ് കോഴിക്കോട്. കേരളം നേരിട്ട പ്രളയക്കയത്തിൽ തങ്ങളാൽ കഴിയുന്ന രീതിയിലുള്ള എല്ലാ സഹായവുമായി നിരവധി ആളുകൾ എത്തിയിരുന്നു. ദുരിതാശ്വാസ ക്യാമ്പിൽ ഭക്ഷണം എത്തിക്കുക, വീടുകളും മറ്റും വൃത്തിയാക്കുക. തുടങ്ങി പ്രളയക്കയത്തിൽ അകപ്പെട്ടവർക്ക് എല്ലാ രീതിയിലുള്ള സഹായത്തിനും കലാകാരന്മാർ എത്തിയിരുന്നു.

അതേസമയം തങ്ങളാൽ കഴിയുന്ന രീതിയിലുള്ള  സഹായവുമായി എത്തിയ കലാകാരന്മാരുടെ സൃഷ്ടികൾ വീണ്ടും പ്രദർശനത്തിന് എത്തുകയാണ്. യാതൊരുതരത്തിലുള്ള ലാഭേച്ചയുമില്ലാതെ കലാകാരന്മാർ ഒത്തുചേരുന്ന ഈ പരുപാടിയിൽ കേരളത്തിലെ വടക്കൻ ജില്ലകളിലെ കലാകാരന്മാരുടെ സൃഷ്‌ടികൾ ഒത്തുചേർന്നുകൊണ്ടുള്ള പ്രദർശനത്തിൽ നിന്നു ലഭിക്കുന്ന വരുമാനം കേരളത്തിലെ ദുരിതാശ്വാസ നിധിയിലേക്ക് നൽകാനാണ് കലാകാരന്മാരുടെ തീരുമാനം. കൊച്ചിയിൽ നടത്തിയ പ്രദർശനത്തിൽ നിന്നും 6,60,500 രൂപ ലഭിച്ചിരുന്നു. ഈ മാസം 10 മുതൽ 17 വരെ കോഴിക്കോട് നടത്തപ്പെടുന്ന പ്രദർശനത്തിൽ നിന്നും മികച്ച വരുമാനം ലഭിക്കുമെന്നുള്ള പ്രതീക്ഷയിലാണ് കലാകാർ സംഘടന.

ചുവടുവെക്കാം പാട്ടിനൊപ്പം. കോഴിക്കോടിന്റെ മണ്ണിൽ പാട്ടിന്റെ പെരുമഴ തീർക്കാൻ ഗൗരി ലക്ഷ്മി, ഗായകൻ ജോബ് കുര്യൻ, അവിയൽ, തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജ് എന്നീ ബാൻഡുകളുടെ തകർപ്പൻ പെർഫോമൻസുമായി 'ഡിബി നൈറ്റ് ബൈ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ്’. Book Your Tickets Now..!