നൂറോളം തെരുവുനായകൾക്ക് ക്രിസ്മസ് വിരുന്നൊരുക്കി യുവാവ്, സമ്മാനമായി കളിപ്പാട്ടങ്ങളും- വിഡിയോ

December 24, 2022

നാടെങ്ങും ക്രിസ്മസ് മേളമാണ്. ആഘോഷങ്ങളും വിരുന്നുകളുമൊക്കെയായി എല്ലാവരും സജീവമാണ്. ഈ വേളയിൽ ആളുകൾ ക്രിസ്മസ് ട്രീ അലങ്കരിക്കുന്ന തിരക്കിലാണ്, കുട്ടികൾ സാന്താക്ലോസിനായി കാത്തിരിക്കുന്നുമുണ്ട്.
ക്രിസ്മസ് രാത്രിയായ ഡിസംബർ 24 കുടുംബവുമായും സുഹൃത്തുക്കളുമായും പ്രിയപ്പെട്ടവരുമായും പങ്കിടാറാണ് പതിവ്.

സുഹൃത്തുക്കൾക്കും കുടുംബാംഗങ്ങൾക്കും സമ്മാനങ്ങൾ നൽകാനും ഓർമ്മിക്കാനും നന്ദി പറയാനുമുള്ള സമയമാണ് ക്രിസ്മസ്. ഈ വേളയിൽ നമ്മോട് സ്നേഹം പകരുന്ന ജീവികളെ മറക്കാൻ പാടില്ല. തായ്‌ലൻഡിൽ 100-ലധികം തെരുവ് നായ്ക്കൾക്കായി ഒരു വലിയ വിരുന്ന് സംഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുകയാണ് ഒരു യുവാവ്. തെരുവുനായകൾക്ക് കളിപ്പാട്ടങ്ങൾ പോലും നായ പ്രേമിയായ നിയാൽ ഹാർബിസ് സമ്മാനിച്ചു.

വിഡിയോ പോസ്റ്റ് ചെയ്തുകൊണ്ട് അദ്ദേഹം എഴുതി: “ലോകമെമ്പാടുമുള്ള തെരുവ് നായ്ക്കൾക്ക് വളരെ ബുദ്ധിമുട്ടാണ് ജീവിക്കാൻ. എന്നാൽ തായ്‌ലൻഡിൽ ഇന്ന് 100 പേരടങ്ങുന്ന ഈ സംഘത്തിന് വളരെ പ്രത്യേകത ഉള്ള ദിനമായിരുന്നു. ഞാൻ പുലർച്ചെ 4.30 ന് എഴുന്നേറ്റത് അവരുടെ ഇതുവരെയുള്ള ജീവിതത്തിലെ ഏറ്റവും മികച്ച ഭക്ഷണം പാകം ചെയ്യാനായി ആണ്. ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ആളുകൾ അവയ്ക്കായി കളിപ്പാട്ടങ്ങൾ എനിക്ക് അയച്ചുതരുന്നു, ഈ നായ്ക്കളിൽ ഭൂരിഭാഗവും അവരുടെ ജീവിതത്തിൽ ഒരു കളിപ്പാട്ടവും കണ്ടിട്ടില്ല. മരുന്നുകൾ, ആശുപത്രി യാത്രകൾ, ദിവസേനയുള്ള പോഷകാഹാരം എന്നിവ വളരെ പ്രധാനമാണ്, പക്ഷേ മനുഷ്യരെപ്പോലെ തന്നെ ചിലപ്പോൾ നായ്ക്കൾക്കും ഒരു പ്രത്യേക ട്രീറ്റ് നൽകുകയും ആസ്വദിക്കുകയും ചെയ്യണമെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. അവർക്ക് ഒരിക്കലും മറക്കാൻ കഴിയാത്ത ദിവസമാണിതെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു.

Read Also:“മൗനത്തിൻ ഇടനാഴിയിൽ..”; മനസ്സിന് തണുപ്പ് പകരുന്ന ഗാനങ്ങളാണ് ജോൺസൻ മാഷിന്റേത്, മിലൻറെ ആലാപനം പോലെ

അടുത്തിടെ അയർലണ്ടിൽ മരണമടഞ്ഞ കിര, വാൽക്കോ എന്നീ രണ്ട് നായ്ക്കളുടെ സ്മരണയ്ക്കായാണ് വിരുന്ന് ഒരുക്കിയതെന്ന് അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.നായ്ക്കളുടെ ഉടമ അവർക്ക് പ്രത്യേകമായി എന്തെങ്കിലും ചെയ്യണമെന്ന്ആഗ്രഹിച്ചിരുന്നു.

Story highlights- Man hosts grand Christmas feast for 100 stray dogs

ചുവടുവെക്കാം പാട്ടിനൊപ്പം. കോഴിക്കോടിന്റെ മണ്ണിൽ പാട്ടിന്റെ പെരുമഴ തീർക്കാൻ ഗൗരി ലക്ഷ്മി, ഗായകൻ ജോബ് കുര്യൻ, അവിയൽ, തൈക്കുടം ബ്രിഡ്ജ് എന്നീ ബാൻഡുകളുടെ തകർപ്പൻ പെർഫോമൻസുമായി 'ഡിബി നൈറ്റ് ബൈ ഫ്‌ളവേഴ്‌സ്’. Book Your Tickets Now..!