‘മരണത്തിന്റെ വക്കിലെത്തും മുൻപ് താൻ യു-ടേൺ എടുക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഞങ്ങളെ എപ്പോഴും വിശ്വസിപ്പിച്ചിരുന്നു..’- ഇന്നസെന്റ് ഓർമ്മകളിൽ അനൂപ് സത്യൻ

March 28, 2023

മരിച്ചാലും മറക്കാത്ത ഓർമ്മകളും ചിരികളും സമ്മാനിച്ചാണ് ഇന്നസെന്റ് എന്ന മഹാപ്രതിഭ കാലയവനികയ്ക്ക് പിന്നിൽ മറയുന്നത്. ഒട്ടേറെ ഓർമ്മകളും വിശേഷങ്ങളും അനുഭവങ്ങളും അദ്ദേഹത്തെക്കുറിച്ച് പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ് സിനിമാപ്രവർത്തകർ. ഇന്നസെന്സിന്റെ അവസാന നാളുകളെ കുറിച്ചും അച്ഛൻ സത്യൻ അന്തിക്കാടുമായി അദ്ദേഹത്തത്തിനുണ്ടായിരുന്ന സൗഹൃദത്തെക്കുറിച്ചും പങ്കുവയ്ക്കുകയാണ് സംവിധായകൻ അനൂപ് സത്യൻ.

ഒരാഴ്ച മുമ്പ്, ഇന്നസെന്റ് അങ്കിളിനെ വെന്റിലേറ്ററിലേക്ക് മാറ്റിയ ദിവസമാണ് ഇത് സംഭവിച്ചത്. ഞങ്ങൾ എല്ലാവരും ആശങ്കാകുലരായിരുന്നു, പക്ഷേ മരണത്തിന്റെ വക്കിലെത്തും മുൻപ് താൻ യു-ടേൺ എടുക്കുമെന്ന് അദ്ദേഹം ഞങ്ങളെ എപ്പോഴും വിശ്വസിപ്പിച്ചിരുന്നു. പിന്നെ അതിനുവേണ്ടി കാത്തിരിക്കൂ എന്ന മട്ടിലായിരുന്നു അദ്ദേഹം.

ട്യൂബുകളും മെഷീനുകളും ഘടിപ്പിച്ച ‘ഇന്നസെന്റ്’ അങ്കിളിനെ കണ്ടപ്പോൾ അച്ഛൻ ഉള്ളിൽ തകർന്നു. പക്ഷേ, ആലിസ് ആന്റിയെയും സോനു ചേട്ടനെയും സന്തോഷിപ്പിക്കാൻ അച്ഛന് കഴിഞ്ഞു, അങ്കിളിനെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു തമാശ ഓർമ്മിപ്പിച്ച് അവരെ ചിരിപ്പിക്കുക പോലും ചെയ്തു. അപ്പോൾ ഇരട്ടക്കുട്ടികളായ ‘ഇന്നു’ ‘ അന്ന’ – അദ്ദേഹത്തിന്റെ പേരക്കുട്ടികൾ- അവരുടെ ‘അപ്പപ്പനെ’ കാണാൻ ആശുപത്രിയിലെത്തി. അച്ഛൻ അവരോടും അങ്ങനെ തന്നെ ചെയ്തു, ഒരു തമാശ പറഞ്ഞു,ജൂനിയർ ഇന്നസെന്റ് എന്നുവിളിക്കുന്ന ‘ഇന്നു’, പുഞ്ചിരിച്ചു. പക്ഷേ, കണ്ണടയിലൂടെ കണ്ണുനീർ ഒഴുകി.

Read Also: നേത്രരോഗങ്ങൾ കണ്ടെത്താൻ ഐഫോണിൽ AI സഹായത്തോടെ ആപ്പ് വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത് പതിനൊന്നു വയസുകാരിയായ മലയാളി!

അച്ഛൻ ഇത്തവണ തന്റെ ഡിപ്ലോമസി ഒഴിവാക്കി അവനോട് പറഞ്ഞു – “ആരും അവരുടെ കുടുംബത്തോടും അടുപ്പക്കാരോടും ഇത് ചെയ്യരുത്. അവരോട് ഈ അടുപ്പം തോന്നിപ്പിക്കുക, അവരോട് ഇത് സ്‌നേഹമുള്ളവരായിരിക്കുക, അവൻ ഒരിക്കലും മരിക്കില്ലെന്ന് അവരെ വിശ്വസിപ്പിക്കുക.”- അനൂപ് സത്യൻ കുറിക്കുന്നു.

നടന്‍ ഇന്നസെന്റിന്റെ സംസ്‌കാരം പൂര്‍ത്തിയായി. ഇരിങ്ങാലക്കുട സെന്റ് തോമസ് കത്തീഡ്രല്‍ സെമിത്തേരിയിലാണ് ചടങ്ങുകള്‍ നടന്നത്. ഭൗതികശരീരം പൂര്‍ണ ഔദ്യോഗിക ബഹുമതികളോടെ സംസ്‌കരിച്ചു.

Story highlights- anoop sathyan about innocent