ചിതറിക്കിടക്കുന്ന വെളുത്ത കുഞ്ഞിക്കല്ലുകൾ; ഇത് വെണ്മയേറും അരിമണികളുടെ തീരം

August 22, 2023

ഒട്ടേറെ കൗതുകങ്ങൾ സമ്മാനിക്കുന്ന ഒന്നാണ് കടലുകൾ. ആഴങ്ങളിൽ കൗതുകം ഒളിപ്പിക്കുന്നതിനൊപ്പം തീരങ്ങളും അമ്പരപ്പിക്കുന്ന കാഴ്ചകൾ സമ്മാനിക്കാറുണ്ട്. പിങ്ക്, കറുപ്പ് തുടങ്ങിയ തീരങ്ങൾ നമ്മൾ ലോകത്തിന്റെ പല ഭാഗങ്ങളിൽ കണ്ടിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ വെളുത്ത അരിമണികൾ നിറഞ്ഞ തീരങ്ങൾ നിങ്ങൾ കേട്ടിട്ടുപോലുമുണ്ടാകില്ല. എന്നാൽ, ഒറിസ്റ്റാനോയിൽ അങ്ങനെ ഒരു തീരമുണ്ട്.

ഒറിസ്റ്റാനോയിൽ നിന്ന് ഏതാനും മൈലുകൾ അകലെയുള്ള കാബ്രാസ് മുനിസിപ്പാലിറ്റിയിലെ സാർഡിനിയയുടെ പടിഞ്ഞാറൻ തീരത്താണ് ഈസ് അരുട്ടാസ് ബീച്ച് സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത്. ചെറിയ ഉരുളൻ കല്ലുകളുടെ വെളുത്ത ആവരണത്താൽ മൂടപ്പെട്ടിരിക്കുന്ന ഈ ബീച്ച് ഒരു അത്ഭുതം തന്നെയാണ്. ഇത് പ്രകൃതിയുടെ തന്നെ ഒരു അത്ഭുതമാണ്. ഇത് “സിനിസ് പെനിൻസുലയുടെ മുത്ത്” ആയി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു, കാരണം അതിന്റെ ആകർഷകമായ തീരപ്രദേശം വളരെ നേർത്ത ക്വാർട്സ് ധാന്യങ്ങൾ പോലെയുള്ള തരികളാൽ നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു. കാറ്റുകൊണ്ട് മിനുസപ്പെട്ട കല്ലുകൾ സൂര്യനിൽ തിളങ്ങുമ്പോൾ അരിമണികൾ പോലെ കാണപ്പെടുന്നു.

കടൽത്തീരം ആഴമുള്ളതും മത്സ്യങ്ങളാൽ നിറഞ്ഞതും അതിശയകരമായ നിറങ്ങളാൽ സ്നോർക്കെലർമാരുടെ പ്രിയപ്പെട്ട സ്ഥലമായിരിക്കുകയാണ്. ശൈത്യകാലത്ത് വീശുന്ന മിസ്ട്രൽ കാറ്റുള്ളതിനാൽ പട്ടം പറത്തലിനും സർഫിംഗിനും പറ്റിയ ഇടം കൂടിയാണിത്. സാർഡിനിയൻ ഭാഷയിൽ അരുതാസ് എന്നാൽ ഗുഹകൾ എന്നാണ് അർത്ഥമാക്കുന്നത്, ഈ പ്രദേശത്ത് ഒരിക്കൽ ഉണ്ടായിരുന്ന നിരവധി മണൽക്കല്ല് ക്വാറികളുടെ സാന്നിധ്യമാണ് ഈ പുരാതന നാമത്തിന് കാരണം.

Read Also: ‘നോ, ദിസ് ഈസ് ഫൈറ്റിങ്..’- അടിപിടിയുടെ കാരണം ഇംഗ്ലീഷിൽ വിശദീകരിക്കാൻ ശ്രമിക്കുന്ന കുട്ടികൾ; വിഡിയോ

കടൽത്തീരത്തെ അരിമണികൾ പോലുള്ള ഉരുളൽ കല്ലുകളുടെ നിറങ്ങളിൽ ചേർന്ന് കടലിന്റെ നീല, വെള്ള, പിങ്ക് നിറത്തിലുള്ള ഷേഡുകൾ കടൽത്തീരം സൃഷ്ടിക്കുന്നു. അതിലോലമായതും വിലപ്പെട്ടതുമായ ഒരു ക്വാർട്സ് ധാന്യം പോലും എടുത്തുകളയുക എന്നതിനർത്ഥം ഈ പ്രകൃതിദത്ത രത്നത്തിന്റെ സംരക്ഷണവും അപാരമായ സൗന്ദര്യവും വിട്ടുവീഴ്ച ചെയ്യുക എന്നാണ്.അതിനാൽ വളരെയധികം ശ്രദ്ധയോടെയാണ് ഇവിടം പരിപാലിക്കപ്പെടുന്നത്.

Story highlights- grains of rice beach