മേഘങ്ങൾ മൂടിയ ഹിമാലയം; ബഹിരാകാശത്തുനിന്നും അമ്പരപ്പിക്കുന്ന കാഴ്ച

August 14, 2023

അന്താരാഷ്ട്ര ബഹിരാകാശ നിലയമായ ഐ‌എസ്‌എസ്-ൽ ആറ് മാസത്തെ ദൗത്യത്തിലിരിക്കുന്ന യുഎഇ ബഹിരാകാശ സഞ്ചാരി സുൽത്താൻ അൽ നെയാദി ബഹിരാകാശത്ത് നിന്ന് കാണുന്ന ഹിമാലയത്തിന്റെ ആകർഷകമായ ചിത്രങ്ങൾ ട്വിറ്ററിൽ പങ്കുവെച്ചിരിക്കുകയാണ്. ഈ ചിത്രങ്ങൾ സമൂഹമാധ്യമങ്ങളിൽ വളരെയധികം പ്രശംസ നേടിയിരിക്കുകയാണ്.

തന്റെ ട്വീറ്റിൽ,അദ്ദേഹം ഹിമാലയത്തെ’നമ്മുടെ ഗ്രഹത്തിന്റെ സമ്പന്നമായ സ്വഭാവത്തിന്റെ പ്രതീകമായ ലാൻഡ്‌മാർക്കുകൾ’ എന്നാണ് വിശേഷിപ്പിച്ചത്. ഭൂമിയിലെ സമുദ്രനിരപ്പിന് മുകളിലുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന പോയിന്റ്. എക്‌സിൽ രണ്ട് ചിത്രങ്ങൾ പങ്കുവെച്ച് അദ്ദേഹം എഴുതി, “ഹിമാലയം ബഹിരാകാശത്ത് നിന്ന്. എവറസ്റ്റ് കൊടുമുടിയുടെ ആസ്ഥാനം, ഭൂമിയിലെ സമുദ്രനിരപ്പിന് മുകളിലുള്ള ഏറ്റവും ഉയർന്ന പോയിന്റ്, ഈ പർവതങ്ങൾ നമ്മുടെ ഗ്രഹത്തിന്റെ സമ്പന്നമായ സ്വഭാവത്തിന്റെ അടയാളങ്ങളിലൊന്നാണ്.

ബഹിരാകാശത്ത് നിന്ന് നോക്കുമ്പോൾ പ്രകൃതിയുടെ മഹത്വം ചിത്രീകരിക്കുന്ന അതിമനോഹരമായ ഒരു കാഴ്ച സൃഷ്ടിക്കുന്ന, മേഘങ്ങളാൽ പൊതിഞ്ഞ മഞ്ഞുമൂടിയ ഹിമാലയത്തെ ചിത്രങ്ങളിൽ കാണാൻ സാധിക്കും.

read Also: ദിനോസറിന്റെ ഫോസിലുകളും കറുത്ത കുന്നുകളും ചൂടൻ നീരുറവയും നിറഞ്ഞ സഹാറ മരുഭൂമി; ജുറാസിക് കാലത്തെ അനുസ്മരിപ്പിച്ച് സഹാറയുടെ മറ്റൊരു മുഖം

മുൻപും ഭൂമിയുടെ മനോഹര ചിത്രങ്ങൾ ബഹിരാകാശത്തുനിന്നും പകർത്തിയത് ശ്രദ്ധനേടിയിരുന്നു. മുമ്പ്, നാസയുടെ ബഹിരാകാശയാത്രികൻ ജോഷ് കസാഡ അറോറ ബൊറിയാലിസിന്റെ അതിശയകരമായ ഒരു ചിത്രം പങ്കിട്ടിരുന്നു, നമ്മുടെ ഗ്രഹത്തിന് മുകളിൽ ഒരു പച്ചപ്പ് മനോഹരമായി ചലിക്കുന്നതായി ആ ചിത്രത്തിൽ കാണാമായിരുന്നു.

Story highlights-UAE astronaut shares breathtaking view of Himalaya