കഴിച്ചാൽ എരിഞ്ഞിട്ട് കണ്ണുപോലും കാണാനാകാത്ത അവസ്ഥ; ഇത് ലോകത്തെ ഏറ്റവും എരിവേറിയ മുളക്

October 20, 2023

എരിവിന് വളരെ പ്രാധാന്യമുള്ളവരാണ് പൊതുവെ മലയാളികൾ. നല്ല മുളകിട്ട മീൻകറി എന്നൊക്കെ കേൾക്കുമ്പോൾ തന്നെ ആളുകൾക്ക് വായിൽ വെള്ളമൂറും. എന്നാൽ, എത്ര എരിവ് പ്രിയരെയും അകറ്റി നിർത്തുന്ന ലോകത്തെ ഏറ്റവും ഭീകരനായ മുളകിനെക്കുറിച്ച് കേട്ടിട്ടുണ്ടോ? കരോലിന റീപ്പർ ചില്ലി പെപ്പറിനെ പറ്റിയല്ല പറഞ്ഞുവരുന്നത്. കാരണം, 10 വർഷത്തിന് ശേഷം കരോലിന റീപ്പർ ചില്ലി പെപ്പറിനെ പിന്തള്ളി ഗിന്നസ് വേൾഡ് റെക്കോർഡ്സ് പെപ്പർ എക്‌സ് ചില്ലി സ്വന്തമാക്കിയിരിക്കുകയാണ്.

പലർക്കും കരോലിന റീപ്പർ ചില്ലി പെപ്പറിനെ പറ്റി അറിയാമായിരിക്കും. കഴിഞ്ഞ പത്തുവർഷമായി ഇതായിരുന്നു ഏറ്റവും എരിവുള്ള മുളകായി നിലനിന്നിരുന്നത്. ഒരു ഹബനെറോ പെപ്പർ സാധാരണയായി 100,000 സ്കോവിൽ ഹീറ്റ് യൂണിറ്റുകൾ എത്തുന്നു, എന്നാൽ പെപ്പർ X 2.69 ദശലക്ഷം യൂണിറ്റുകളിൽ രേഖപ്പെടുത്തുന്നു.

ബ്രീഡറും കർഷകനുമായ എഡ് ക്യൂറിയാണ് റെക്കോർഡ് ബ്രേക്കിംഗ് പെപ്പർ സൃഷ്ടിച്ചു. എന്തായാലും ഇത് വിപണിയിൽ ലഭ്യമല്ല. അതേസമയം, മിസ്റ്റർ ക്യൂറി തന്റെ സൗത്ത് കരോലിന ഫാമിൽ ഒരു ദശാബ്ദക്കാലം പെപ്പർ എക്സ് കൃഷി ചെയ്തു. ഈ മുളക് വളരെ സവിശേഷമാണ് എന്ന് അറിയാമായിരുന്നതിനാൽ, ഇതിന്റെ എരിവിനെക്കുറിച്ച് അടുത്തറിയാൻ അദ്ദേഹം ഏറ്റവും അടുത്ത കുടുംബാംഗങ്ങളെയും സുഹൃത്തുക്കളെയും മാത്രം അനുവദിച്ചു.

സൗത്ത് കരോലിനയിലെ വിൻത്രോപ്പ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയിലെ ലാബ് ടെസ്റ്റുകളിൽ, പെപ്പർ എക്‌സ് ശരാശരി 2,693,000 സ്‌കോവിൽ ഹീറ്റ് യൂണിറ്റുകൾ രജിസ്റ്റർ ചെയ്തു. ഇത് മിസ്റ്റർ ക്യൂറിയുടെ മുൻ കണ്ടുപിടുത്തമായ കരോലിന റീപ്പറിനേക്കാൾ ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം യൂണിറ്റുകൾ കൂടുതലാണ്.

Read also: സ്ത്രീകളെ കണ്ടാൽ ഭയന്നോടും; വീടിനുചുറ്റും 15 അടി ഉയരത്തിൽ മതിൽകെട്ടി 55 വർഷമായി ഒറ്റപ്പെട്ട് ജീവിക്കുന്ന 71-കാരൻ

മനുഷ്യർക്ക് കുരുമുളകിന്റെ എരിവ് പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന രാസവസ്തുവാണ് കാപ്‌സൈസിൻ – ഇത് ശരീരത്തിലേക്ക് ഡോപാമൈൻ, എൻഡോർഫിൻ എന്നിവ പുറത്തുവിടും. ഒരു പെപ്പർ എക്സ് മുഴുവനായും കഴിച്ച അഞ്ച് പേരിൽ ഒരാളാണ് മിസ്റ്റർ ക്യൂറി.’എനിക്ക് മുക്കാൽ മണിക്കൂർ ചൂട് അനുഭവപ്പെട്ടു. പിന്നീട് മലബന്ധം വന്നു,’ മിസ്റ്റർ ക്യൂറി പറയുന്നു.

Story highlights- Guinness World Records has crowned Pepper X as the hottest chili pepper in the world