വരവേൽപ്പിനൊരുങ്ങി കേരളം; “കേരളീയം 2023” നാളെ മുതൽ

October 31, 2023

കേരളത്തിന്റെ സംസ്കാരം ആഘോഷിക്കുന്ന കേരളീയം 2023 നാളെ മുതൽ. ഇന്ന് സെൻട്രൽ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടക്കുന്ന കേരളീയം 2023ന്റെ ഉദ്ഘാടനച്ചടങ്ങിൽ യുഎഇ, ദക്ഷിണ കൊറിയ, നോർവേ, ക്യൂബ എന്നീ രാജ്യങ്ങളുടെ അംബാസഡർമാർ ഉൾപ്പെടെ വിവിധ തൊഴിൽ, സാംസ്‌കാരിക മേഖലകളിൽനിന്നുള്ള പ്രമുഖർ പങ്കെടുക്കും. കവടിയാറിനും കിഴക്കേക്കോട്ടയ്ക്കും ഇടയിൽ 42 വേദികൾ ഉണ്ടാകും. നവകേരളത്തിന്റെ ഭാവി രൂപകൽപന ലക്‌ഷ്യം വെച്ചുള്ള 25 സെമിനാറുകളാണ് നവംബർ 2 മുതൽ 6 വരെ രാവിലെ 9.30 മുതൽ നടക്കുക. (Keraleeyam mega fest from tomorrow)

ഈ സെമിനാറുകളിൽ ലിംഗനീതി, ജനക്ഷേമം, വയോജനങ്ങൾ നേരിടുന്ന പ്രശ്നങ്ങൾ, ഭൂപരിഷ്കരണം, മത്സ്യബന്ധന മേഖല, തൊഴിലാളികളുടെ അവകാശങ്ങളും ക്ഷേമവും, വിദ്യാഭ്യാസ മേഖല തുടങ്ങിയ വിഷയങ്ങൾ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. കോവിഡ് മഹാമാരിയെ കേരളം കൈകാര്യം ചെയ്ത വിധവും ചർച്ചാവിഷയമാകും. സെമിനാറുകളിൽ 200-ലധികം വിദഗ്ധർ നേരിട്ടോ വിർച്വലായോ സംവദിക്കും.

Read also: ഗർബ കളിക്കിടെ ഹൃദയാഘാതമരണങ്ങൾ; സംഭവിച്ചതെങ്ങനെ, കാരണങ്ങൾ അറിയാം!

വൈകിട്ട് സാംസ്കാരിക പരിപാടികൾ നടക്കും. 4100 കലാകാരന്മാർ 30 വേദികളിലായി 300-ലധികം കലാപരിപാടികളിൽ പങ്കെടുക്കും. കൂടാതെ രാവിലെ 10 മുതൽ രാത്രി 10 വരെ പ്രദർശനങ്ങൾ, വ്യാപാരമേളകൾ, ഫുഡ് ഫെസ്റ്റുകൾ എന്നിവയും ഉണ്ടായിരിക്കും. കവടിയാറിനും കിഴക്കേക്കോട്ടയ്ക്കുമിടയിൽ 25 പ്രദർശനങ്ങൾ നടത്തും. കനകക്കുന്ന്, ടാഗോർ തിയേറ്റർ, യൂണിവേഴ്സിറ്റി കോളേജ്, അയ്യങ്കാളി ഹാൾ, സെൻട്രൽ സ്റ്റേഡിയം, പുത്തരിക്കണ്ടം മൈതാനം എന്നിവിടങ്ങളിലാണ് പ്രധാന എട്ട് പ്രദർശനങ്ങൾ.

സന്ദർശകർക്ക് സൗജന്യ യാത്ര വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനായി കെഎസ്ആർടിസി 20 ഇലക്ട്രിക് സ്വിഫ്റ്റ് ബസുകൾ സംഘടിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട്. ഇലക്ട്രിക് സ്വിഫ്റ്റ് ബസുകൾ, പ്രത്യേക പാസുകളുള്ള വാഹനങ്ങൾ, ആംബുലൻസുകൾ, എമർജൻസി സർവീസുകൾ എന്നിവയ്ക്ക് മാത്രമേ ഈ നിയുക്ത പ്രദേശങ്ങളിൽ പ്രവർത്തിക്കാൻ അനുമതിയുള്ളൂ. നിയോഗിക്കപ്പെട്ട 20 പാർക്കിങ് ഏരിയകളിൽ നിന്ന് കെഎസ്ആർടിസി 10 രൂപ ഈടാക്കുമെന്ന് പൊതു വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി വി. ശിവൻകുട്ടിയും ഗതാഗത മന്ത്രി ആന്റണി രാജുവും അറിയിച്ചു.

Story highlights: Keraleeyam mega fest from tomorrow