എഐ സഹായത്തോടെ മകളുടെ മുടി മെടഞ്ഞിടാനും പഠിച്ചു; വിഡിയോ പങ്കുവെച്ച് മാർക്ക് സക്കർബർഗ്

October 21, 2023

ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിന്റെ അമ്പരപ്പിക്കുന്ന സാധ്യതകളാണ് ഇപ്പോൾ ചർച്ചയാകുന്നത്. അതിന്റെ ലളിതമായ രൂപത്തിൽ, കമ്പ്യൂട്ടർ സയൻസും കരുത്തുറ്റ ഡാറ്റാസെറ്റുകളും സമന്വയിപ്പിച്ച് പ്രശ്‌നപരിഹാരം പ്രാപ്‌തമാക്കുന്ന ഒരു മേഖലയാണ് കൃത്രിമബുദ്ധി (AI). ഇപ്പോഴിതാ, മെറ്റാ സിഇഒ മാർക്ക് സക്കർബർഗ് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാമിൽ പങ്കുവെച്ച ഒരു വിഡിയോയിലും എഐ സാന്നിധ്യം ശ്രദ്ധനേടുകയാണ്. അത് വളരെ പെട്ടെന്ന് വൈറലായിരിക്കുകയാണ്. ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസിന്റെ (എഐ) സഹായത്തോടെ തന്റെ മകളുടെ മുടി മെടഞ്ഞെടുക്കാൻ മെറ്റയുടെ പുതുതായി പുറത്തിറക്കിയ റേ-ബാൻ സ്മാർട്ട് ഗ്ലാസുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് വീഡിയോയിൽ സക്കർബർഗ് കാണിക്കുന്നു.

വിഡിയോയിൽ, സക്കർബർഗ് മെറ്റയുടെ ഒരു സ്മാർട്ട് ഗ്ലാസ് ധരിക്കുകയും മകളുടെ മുടി പിന്നിയിടാൻ AI സാങ്കേതികവിദ്യയോട് സഹായം ചോദിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. AI ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള നിർദ്ദേശങ്ങൾ നൽകുന്നു, പ്രക്രിയയിലൂടെ നയിക്കുന്നു. സക്കർബർഗ് തന്റെ മകളുടെ തലമുടി വിജയകരമായി മെടഞ്ഞു. ബ്രെയ്‌ഡ് പൂർത്തിയാക്കിയ ശേഷം, ഒരു ചിത്രമെടുത്ത് തന്റെ ഭാര്യ പ്രിസില്ല ചാന് വാട്ട്‌സ്ആപ്പിൽ അയയ്ക്കാൻ സക്കർബർഗ് AI-യോട് ആവശ്യപ്പെടുന്നു. “ഒടുവിൽ ബ്രെയ്ഡ് ചെയ്യാൻ പഠിച്ചു. നന്ദി, മെറ്റാ എഐ” എന്നാണ് ഇൻസ്റ്റാഗ്രാം പോസ്റ്റിന്റെ അടിക്കുറിപ്പ്.

Read also: ആസ്‌തി 1.55 ലക്ഷം കോടി രൂപ; ഇന്ത്യയിലെ ഏറ്റവും ധനികയായ വനിതയ്ക്ക് പ്രായം 73

ഭാവനയെ കലയാക്കി മാറ്റുക എന്നതാണ് ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് ആർട്ട് കൊണ്ട് ഉദ്ദേശിക്കുന്നത്. AI ഇമേജ് ജനറേറ്റർ ഭാവനയെ ജീവസുറ്റതാക്കുന്നു. നിമിഷങ്ങൾക്കുള്ളിൽ അതിശയകരമായ കലയും ചിത്രങ്ങളും സൃഷ്ടിക്കുന്നു. AI-യുടെ ശക്തി ഉപയോഗിച്ച് ആർക്കും അവരുടെ സർഗ്ഗാത്മകത സാധ്യമാക്കാൻ സാധിക്കും.

Story highlights- Mark Zuckerberg uses AI for braiding daughter’s hair