യുഎസ് നാവികസേനയുടെ ജെറ്റ് റൺവേയെ മറികടന്ന് ഹവായ് ഉൾക്കടലിൽ പതിച്ചു

November 21, 2023

ഒമ്പത് ജീവനക്കാരുമായി യുഎസ് നാവികസേനയുടെ രഹസ്യാന്വേഷണ ജെറ്റ് ഹവായിയൻ ദ്വീപായ ഒവാഹുവിലെ യുഎസ് മറൈൻ കോർപ്സ് താവളത്തിൽ, റൺവേയെ മറികടന്ന് വെള്ളത്തിൽ തകർന്നുവീണു. സൈനിക ഉദ്യോഗസ്ഥരാണ് സംഭവം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. മറൈൻ കോർപ്‌സ് വക്താവ് ലെഫ്റ്റനന്റ് ഹെയ്‌ലി ഹാർംസ് പറയുന്നതനുസരിച്ച്, P-8A Poseidon ബോയിംഗ് 737 പാസഞ്ചർ വിമാനത്തിന്റെ എയർഫ്രെയിം ഉള്ള രഹസ്യാന്വേഷണ ജെറ്റിൽ ആളപായമൊന്നും ഉണ്ടായിട്ടില്ല. വിമാനത്തിലുണ്ടായിരുന്ന ഒമ്പത് ജീവനക്കാരുടെയും അവസ്ഥ വിലയിരുത്തി വരികയാണെന്ന് ഹെയ്‌ലി ഹാർംസ് പറഞ്ഞു.

ഹോണോലുലു തലസ്ഥാനത്തിന് വടക്കുള്ള ഒവാഹുവിന്റെ പ്രധാന ദ്വീപിലെ മറൈൻ കോർപ്സ് ബേസ് ഹവായിയിലെ കനോഹേ ബേയിലെ വാട്ടർലൈനിന് അൽപ്പം മുകളിൽ വിമാനം നിശ്ചലമായി നിൽക്കുന്ന ചിത്രങ്ങൾ ഇപ്പോൾ ശ്രദ്ധേയമാകുകയാണ്. ദേശീയ കാലാവസ്ഥാ വിവരം അനുസരിച്ച്, മണിക്കൂറിൽ 21 മൈൽ വരെ വേഗതയുള്ള കാറ്റും മൂടൽമഞ്ഞും ഉള്ളതിനാൽ, സംഭവ സമയത്ത് ദൃശ്യപരത ഒരു മൈൽ വരെ കുറവായിരുന്നു.അതാണ് ഇങ്ങനെയൊരു പ്രതിസന്ധിക്ക് കാരണമായത്.

read also: ഉദ്വോഗത്തിന്റെ എട്ട് മണിക്കൂര്‍; അഴുക്കുചാലില്‍ നിന്ന് പിപ്പ പുതുജീവിതത്തിലേക്ക്..

അതേസമയം, P-8A Poseidon അമേരിക്കൻ നാവികസേനയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങളുടെ പ്രധാന കേന്ദ്രമാണ്. ഇതിന് ടോർപ്പിഡോകളും ക്രൂയിസ് മിസൈലുകളും വഹിക്കാൻ കഴിയും. അതിനാൽ, ആന്റി സബ്മറൈൻ, ആന്റിസർഫേസ് യുദ്ധം, രഹസ്യാന്വേഷണ ദൗത്യങ്ങൾ എന്നിവ നടത്തുന്നത്തിലാണ് ഈ വിമാനം ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

Story highlights- A P-8 Navy aircraft crashed into Kaneohe Bay in Hawaii