ഒന്നാമനായി തുർക്കി, രണ്ടാം സ്ഥാനത്ത് ഇന്ത്യ; ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷേമത്തിൽ ഏറ്റവും പിന്നിൽ ജപ്പാൻ, സർവേ റിപ്പോർട്!

November 4, 2023
Japan score lowest in employee well-being, India second at top

അടുത്തിടെ നടന്ന ഒരു ആഗോള സർവേയിൽ ജീവനക്കാരുടെ ക്ഷേമത്തിൽ ജപ്പാൻ ഏറ്റവും പിന്നിൽ. തുർക്കിയാണ് ഒന്നാം സ്ഥാനത്ത് തൊട്ടുപിന്നിലായി രണ്ടാം സ്ഥാനം സ്വന്തമാക്കി ഇന്ത്യ. മക്കിൻസി ഹെൽത്ത് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് നടത്തിയ സർവേയിൽ ജീവനക്കാരുടെ ശാരീരികവും മാനസികവും സാമൂഹികവും ആത്മീയവുമായ ആരോഗ്യം വിലയിരുത്തിയാണ് സർവേ റിപ്പോർട് തയ്യാറാക്കിയത്. ( Japan score lowest in employee well-being, India second at top )

വോട്ടെടുപ്പിൽ 25 ശതമാനം മാത്രമാണ് ജപ്പാൻ നേടിയത്. തുർക്കി 78 ശതമാനം സ്കോർ ചെയ്തു. ഇന്ത്യ 76 ശതമാനവും ചൈന 75 ശതമാനവും സ്‌കോർ ചെയ്തു. ആഗോള ശരാശരിയായ 57 ശതമാനത്തേക്കാൾ വളരെ കൂടുതലാണ് ഈ രാജ്യങ്ങൾ നേടിയത്.

ഏകദേശം 30 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നുള്ള 30,000 ആളുകളിൽ നിന്ന് ലഭിച്ച ഇൻപുട്ടുകളെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ് വോട്ടെടുപ്പ് ഫലങ്ങൾ.

Read also: “എല്ലാ സംഭവനകൾക്കും നന്ദി”; പത്താം വാർഷികത്തിൽ കമ്പനി നൽകിയ സമ്മാനങ്ങൾ അൺബോക്സ് ചെയ്ത് ആപ്പിൾ ജീവനക്കാരൻ

എന്തുകൊണ്ടാണ് ജപ്പാൻ ഏറ്റവും പിന്നിലായത്?

ജപ്പാൻ തൊഴിലാളികൾക്ക് ദീർഘകാല, വിശ്വസനീയമായ തൊഴിൽ അവസരങ്ങൾ നൽകുന്നതിൽ പ്രശസ്തമാണെങ്കിലും, ചിലപ്പോൾ അവർക്ക് ജോലി മാറുന്നതും മെച്ചപ്പെട്ട ബദലുകൾ കണ്ടെത്തുന്നതും ജപ്പാനിൽ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. ജോലിസ്ഥലത്ത് സംതൃപ്തി ഇല്ലായ്മയും സമ്മർദത്തിന്റെ കാര്യത്തിലും ജപ്പാനിൽ തൊഴിലാളികൾ കാര്യമായ പ്രശ്നങ്ങൾ നേരിടുന്നുണ്ട്.

ജാപ്പനീസ് തൊഴിലാളികളിൽ ഭൂരിഭാഗവും ഹ്രസ്വകാല കരാറുകൾക്ക് കീഴിലാണ് ജോലി ചെയ്യുന്നത്. അങ്ങനെ ജീവനക്കാരുടെ ജീവിതം ദുരിതപൂർണമാക്കുന്നു.

Story highlights- Japan score lowest in employee well-being, India second at top